Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังรุ่นที่หมาะสำหรับเพลงเพื่อชีวิต เพลงลูกทุ่ง

SirisexnewTA

09/07/2015 15:43:40
387
ช่วยแนะนำหูฟังที่เหมาะกับเพลงลูกทุ่ง เพลงเพื่อชีวิต บ้านเรา หรือพวกเพลงคันทรี่ฝรั่งอย่าง Taylor Swift ให้หน่อยครับ เอาแบบ in ear, on ear หรือ full size ก็ได้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tim38416

09/07/2015 16:54:59
2
ถ้าคอลูกทุ่ง แนะนำ alessandro ครับ เลือกรุ่นตามงบเลย

onear แนะนำ koss portapro (เคยฟังอยู่ตัวเดียวครับ 555 แต่ใช้ได้นะ)

inear แนะนำ ttpod t1, dunu2000, dita

ปล ผมฟังพวกลูกทุ่งหมอลำ, ลูกทุ่งอีสานนะครับ ไม่ได้ฟังเพื่อชีวิต ก็ไม่รู้จะเข้ากันรึป่าว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ohwownoone

09/07/2015 19:55:36
370
ผมแนะนำแบบ high recommendation สุดชีวิตครับ ว่าอยากให้ไปลองฟัง Ms1e มันสุดๆกันเพลงแนวนี้จริงๆ ตอนนี้ผมก็กำลังฟังจรัญ มโนเพชร ผ่าน Ms1i อยู่ครับ

เพลงเพื่อชีวิต เพลงลูกทุ่ง ข้อเสียคือมันจะไม่ไฟล์พวก 24bit อย่างเก่งที่สุดก็ 16bit คือคุณภาพไฟล์เท่ากับ Cd ธรรมดา Ms1 จะตอนสนองรายละเอียดของเสียงในระดับนี้ได้ดีมากๆ เสียงแหลมที่ค่อนข้างจัด(เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น) เสียงกลางที่ออกติดหวาน เบสมีให้ฟังแบบไม่เบื่อ ผมว่าเข้ากับเพลงเพื่อชีวิตสุดๆ ที่สำคัญคือ หูฟังตัวนี้ไม่ต้องพึ่งแอมป์ หรือชุดขับแบบใหญ่ๆ เสียบกับ DAP ดีๆก็ฟินแล้วครับ

ลองอ่านกระทู้ที่พูดคุยเกี่ยวกับ MS1 ดูเล่นๆครับ
http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=150871
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังรุ่นที่หมาะสำหรับเพลงเพื่อชีวิต เพลงลูกทุ่ง"