Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำinearหน่อยครับ

nickcin

19/06/2015 18:14:46
รบกวนสอบถามหน่อยครับ zero tenore หับ zero bassoตัวใหนเหมาะกับการฟังเพลงoveall มากกว่าครับ
แล้วเบส ของbassoนี่มันมากกว่า shure215มั้ยครับ ผมเคยลองshureแล้วรุ้สึกเบสเยอะไปสำหรับผม ผมฟังผ่านiphoneอะครับ ฟังเพลงpop funk poprockทั่วไปครับ ชอบซาวเสตจกว้าง บาลานซ์ดี ช่วยแนะนำด้วยครับ:D
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

TTPOD ZERO

21/06/2015 00:39:51
11
ZERO BASSO จะ ฟังเพลง ได้ หลากหลายแนวกว่า ZERO TENORE เบสเยอะกำลังดี ไม่กลบ ย่าน กลาง แหลม เกินไปจนขุ่น ถ้า รู้สึก เบส ZERO BASSO เยอะเกินไป ให้ ไปลองฟัง OSTRY KC06 + ZERO SINGOLO ดู

ZERO BASSO บาลานซ์ดี เสตจกว้างน้อยกว่า ZERO TENORE มาพอควร แต่ ก้ ยังถือว่า ค่อนข้างกว้าง อยู่ และ ขับง่ายกว่า ZERO TENORE ไป พอสมควร

ZERO TENORE พอ ฟังเพลง POP , FUNK , POP ROCK ทั่วไป ได้คับ

SHURE 215 ตัดทิ้ง คับ เสตจไม่กว้างมาก

IN EAR แนะนำตัวที่ควรไปลองฟัง

ZERO TENORE
ZERO BASSO
ZERO SINGOLO
OSTRY KC06
HIFIMAN RE400
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

21/06/2015 01:31:30
1,057
ถ้าลอง shureแล้วรุ้สึกเบสเยอะไป ก็เเนะนำเป็นตัว zero tenore เลยครับ รุ่นนี้จะให้ซาวด์ที่สะอาด โปร่ง กว้าง เสียงร้องเป้นะรรมชาติ และเบสเก้บตัวได้รวดเร็ว บาลานซ์ดดยรวมจัดว่าดี น่าจะตรงกับที่ต้องการครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำinearหน่อยครับ"