Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเกี่ยวกับเครื่องเล่น SACD ของ Sony

PlanetDream

20/06/2015 20:10:47
1

เผอิญไปขุดเจอเครื่องเล่น SACD รุ่นพระเจ้าเหาที่บ้านเข้า ปรากฏว่ายังใช้งานได้ดีอยู่ ต่อกับ swan แล้วเสียงเปลี่ยนไปทันที

แต่ตัวนี้มีข้อเสียคือเล่นแผ่นไรท์เองไม่ได้ (ไม่เล่นแผ่นก๊อป ) อยากรู้ว่ามีวิธีไรท์เพลงให้เล่นกับเครื่องพวกนี้ได้ไหมครับ

SONY SACD/DVD Player DVP-NS900V
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nopphong

20/06/2015 21:33:43
4
อ่านได้หรือไม่ได้ ไม่ได้อยู่ที่แผ่นนะครับ คือดาต้าข้างในมันจะเหมือนๆกัน
แต่ที่มันอ่านไม่ได้มันจะเป็นที่หัวอ่าน หัวอ่านที่ต้องการแสงสะท้อนจากแผ่นเยอะๆจะอ่านแผ่นไรท์ไม่ได้ โดยเฉพาะเครื่องเก่าๆอายุใช้งานเกิน 2 ปีนี่มักจะเริ่มอ่านแผ่นไรท์ไม่ได้ หรือเครื่องรุ่นเก่าที่หัวอ่านยังไม่พัฒนาก็จะอ่านไม่ได้เหมือนกัน

เปลี่ยนหัวใหม่ก็จะอ่านได้เองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เอก บางแค

21/06/2015 00:11:17
0
ลองแผ่น cdr sony ดู แล้ว ไรท์สปีดต่ำสุด

เครื่องcd ที่เจอบางเครื่อง อ่านแผ่นไรท์บางยี่ห้อไม่ได้
แต่เจอ cdr sony อ่านได้สะงั้น

แต่ต้องเป็นเครื่องที่พออ่านcdr ได้นะ
บางเครื่องไม่อ่าน cdr แบบปฎิเสธ100% นี่หมดสิทธิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หมูหวาน

21/06/2015 00:15:55
573
ต้องลองทำตามคุณเอกบางแคดูเลยครับ บางเครื่องถ้าแผ่นไร้ท์สปีดต่ำๆ จะอ่านได้ครับ
แต่บางเครื่องไร้ท์ทุกชนิดอ่านไม่ได้ก็มีเหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเกี่ยวกับเครื่องเล่น SACD ของ Sony"