Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หา Volume 10KA ไม่เจอเลยครับ

toehnarak

18/06/2015 22:02:03
0
อยู่พิกัดไหนของบ้านหม้อกันแน่ครับ เดินหาเจอแต่ 10KB ครับ ไม่ว่าจะตัวถังกลมหรือเหลี่ยม ร

สุดท้ายเเจอตัวถังเหลี่ยม แต่เป็น 10KB ราคาตัวละ 35 บาท เลยซื้อมา 2 ตัว

วัดตัวแรก ออกซ้าย ขวา ไม่เท่ากัน

วัดตัวสอง ค่อยใกล้เคียงกันหน่อย

คนขายหลายๆคนบอกว่า เค้าไม่ค่อยทำ 10KA ออกมาขายแล้ว แล้วมันมีอีกตัว K... อะไรสักอย่างนี่แหละครับ ผมก็จำไม่ได้แล้ว

เดี๋ยว project ต่อไปจะไปสอย KA(ไม่ใช่ครีมนะ) มาใช้แทน ตอนนี้ใช้ KB แก้ขัดไปก่อนครับ

ปล.ช่วยแนะนำร้านขายลูกบิด volume สวยๆ ให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nopphong

18/06/2015 23:47:13
4
ใส่ไปเถอะครับ 10K 20K 100K ก็ใส่ได้ครับ opamp มันกินกระแสอินพุทน้อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

19/06/2015 00:29:55
573
ถ้าอยากได้ 10KA ลองเดินหาที่เคี้ยงหลี พลาซ่าครับ คนขายเป็นลูกชายของร้าน First Popular จ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

toehnarak

19/06/2015 07:38:13
0
ขอบคุณ คุณ nopphong กับคุณหมูหวานมากครับ

เมื่อคืนกว่าจะทำเสร็จได้ ผมไม่เอาแล้วครับ hardwire แหม นึกว่าทำง่ายๆ กว่าจะดัด กว่าจะขูด ทำเอามึน ทำเสร็จแล้วยังไม่ได้ลองครับ ตะกั่วบัดกรีซื้อมาเมตรเดียว ดันหมดซะก่อน T_T เหลือแค่จี้แบตฯ กับทำสวิตช์ครับ เดี๋ยวจะใช้ตะกั่วธรรมดาก่อนครับ

คราวหน้าถ้าผมไม่ใช้ปริ้นท์อเนกประสงค์ ผมคงไปจ้างเค้ากัดแผ่นปริ้นท์ให้แล้วครับ จริงๆ มันต่อไม่ยากถ้าลงปริ้นท์นะ แต่ hardwire นี่แหละทำเอามึนไหนต้องหลบหลีกไม่ให้ทองแดงมันชนกันอีก Y_Y

คนทำให้ดูในเว็บ OCZ นี่ฝีมือจริงๆ ต้องทำจนชำนาญถึงจะได้ขนาดนั้น แต่ผมขอบายแล้ว 555 ถ้าใช้แผ่นปริ้นท์อเนกประสงค์ผมว่าไม่เกิน 2 ชม.เสร็จ

เดี๋ยวจะไปหา opamp ถูกๆ ตัวไม่เกิน 10 บาท เอาไว้ทดลองใส่ไปก่อน กลัวตัวหลายร้อยกลับบ้านเก่าครับ หัวแร้ง goot ผมหัวมันไม่ค่อยดีแล้วหรือไงไม่รู้ บีดกรีไม่ค่อยสะอาดเท่าไหร่ เดี๋ยวคงได้ซื้อหัวเปลี่ยนแน่ๆ หัวเก่านี่เก็บดองไว้นานแล้ว เฮ้อ...

ขอบคุณมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

nopphong

19/06/2015 09:53:06
4
อย่าไปพูดถึงของคุณ nitroboy เลยครับ ขนาดผมลองทำตั้งหลายหนยังฮาร์ดไวร์ได้ไม่สวยเม่าเขาเลยครับ ฮ่าๆๆ

แนะนำนิดนึง ฮาร์ดไวร์เสร็จ ให้เอายาทาเล็บทาบนสายส่วนที่ไม่มีฉนวนครับ ช่วยกันมันช๊อตและเพิ่มความสวยงามได้ครับ(ใช้หลายๆสี)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

toehnarak

19/06/2015 12:26:23
0
คุณ nitroboy มือนิ่งมากๆครับ แถมดัดได้ตรงมาก ผมว่าเค้าปากกาจับชิ้นงานดัดรึปล่าวครับ ถึงตรงเข้ามุมสวยขนาดนั้น เพราะอย่างไงซื้อทองแดงมามันต้องม้วนเป็นวงๆ แน่ๆ แล้วเรื่องการกะระยะทองแดงให้พอดี มันต้องขูดน้ำยาเคลือบทองแดงทิ้งก่อน ก็ต้องรู้ว่าทองแดงเส้นนั้นจะบัดกรีตรงไหนอีก เพราะพอบัดกรีแล้ว ไปยุ่งด้วยก็ไม่ดีแล้ว เดี๋ยวมีหลุดมีเบี้ยว เมื่อคืนผมบัดกรีขา capa WIMA ตัวหนึ่งไม่รู้กี่รอบ เดี๋ยวหลุดๆ

ยอมยกธงขาวเลยครับ T_________________T

ขอบคุณ คุณ nopphong สำหรับคำแนะนำครับ ^_^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หา Volume 10KA ไม่เจอเลยครับ"