Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเรื่องการทำงานของโปรแกรม Audirvana+ กับ iTunes ครับ

Funell

18/06/2015 15:22:26
0
พอดีอีกไม่นานผมจะย้ายไปใช้ Mac ล่ะ คำถามแรกคงตามชื่อกระทู้ครับ
ผมไม่เคยลองโปรแกรม Audirvana เลย เห็นแต่เขาบอกว่ามันผนวกเข้ากับ iTunes ได้ เลยอยากรู้ว่าการทำงาน และเสียงมันออกมาเป็นยังไงครับ

ส่วนคำถามที่สอง มีใครเคยใช้ Airport Time Capsule ในการเก็บเพลงเพื่อเล่นใน iTunes ไหมครับ
แล้วการเล่นเพลงจาก Time Capsule โดยส่งข้อมูลทาง Wifi มาเข้า Mac และเล่นผ่านโปรแกรม iTunes เสียงจะแตกต่างจากเล่นใน Storage ของเครื่องเลยไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

19/06/2015 00:38:06
573
โปรแกรม Audirvana สามารถใช้งานร่วมกับ iTune ได้เลยครับ เพราะมันมี iTunes Integrated Mode มาให้
ซึ่งการเล่นเพลงโหมดนี้เพียงเพื่อให้สามารถใช้งานรีโมทแอปได้ครับ
แต่ถ้าไม่ใช้ เล่น Audirvana เพียวๆเลยเสียงดีกว่าจ้าา

ส่วรเนื่องการเล่นผ่าน Time Capsule เสียงน่าจะไม่ต่างกันมากนะครับ แต่ยังไม่เคยลองเทียบเหมือนกันจ้าาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Funell

19/06/2015 11:28:39
0
ขอบคุณค้าบบบบบบบบบบบบบบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

casnova1

19/06/2015 11:33:27
0
ปัญหาเดียวกันเลย ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคร๊าฟฟฟฟ

โปรโมชั่นสุดแรง สมัครสมาชิกใหม่ วันนี้รับโบนัสฟรีทันที 10% และรับอีก 5% สมัคร royal1688
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถามเรื่องการทำงานของโปรแกรม Audirvana+ กับ iTunes ครับ"