Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใคเคยสั่ง CD จาก amazon UK ไหมครับ รบกวนหน่อยครับ

mama

16/06/2015 22:37:28
ผมสั่ง CD Maroon 5 ไปเมื่อวาน

วันนี้ได้เมล์ตอบกลับน่าจะประมาณว่าจัดส่งแล้ว ภายในวันที่ 1 ก.ค.

แต่ไม่มีเลขเทร็กกิ้งไว้เช็คของอะครับ แบบนี้ปกติไหมครับ?

และปกติกี่วันได้ของครับ ตรงตามที่เขาแจ้งเป๊ะๆเลยไหม

ไม่มีเลขกลัวจะไม่ได้อยู่รับของ TT
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Furch

16/06/2015 23:20:22
624
ถ้าเลือกอันที่ส่งมาไทยได้ จะไม่มีปัญหาครับ นับวันรับได้เลย (ถ้าจำไม่ผิด 100% ที่ผมซื้อจะต้องมีสัญลักษณ์ Prime ถึงจะยอมส่งมาไทยให้ ซึ่งมีหลายอันที่อยากได้ แต่ไม่มี Prime ทำไงก็ไม่ได้ครับ)
ส่วนตัวผมซื้อจาก Amazon ไม่เคยสนใจเรื่อง tracking เพราะถ้าจำไม่ผิดไทยมันไม่มีอยู่แล้วครับ และยังไม่เคยซื้อแล้วไม่ได้ครับ มีแต่นาน ตอนนั้นซื้อหนังสือพร้อม CD เกือบครบวันที่เค้าแจ้งเลย แต่ส่วนใหญ่ไม่กี่วันก็ได้ของแล้วครับ
ปล.อย่าซื้อทีละเยอะมากนะครับ ค่อยๆทยอยซื้อ เพราะอาจโดนภาษีได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

veedemort

17/06/2015 01:24:02
58
เพิ่งสั่งไปคับ ของมาเร็วกว่าที่เค้ากำหนดไว้ 1 อาทิตย์

ระดับ amazon แล้วผมว่าทุกอย่างจบ และชัดเจนตั้งแต่ตอนสรุปการซื้อแล้วคับ

สั่งหลายๆ แผ่นค่าส่งจะได้ถูกๆ คับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

weerapats

17/06/2015 04:38:38
44
อยู่ที่ว่าเลือกวิธีจัดส่งแบบไหนครับ
แต่โดยปกติ ถ้าไม่ใช่ Prime หรือไม่ได้เลือกจ่ายค่าส่งแบบ Express เค้าจะไม่มี Shipment Tracking ให้ครับ
ส่วนเรื่องจะได้ของหรือเปล่านั้น ถ้าไม่ชัวร์ เข้าไปในระบบตรง Your Order แล้วทำการยกเลิกได้นะครับ
เพราะถ้าสินค้ายังไม่ได้ส่งเค้าจะยังไม่ทำการ "เรียกเก็บเงิน" ครับ
การที่ได้รับ sms บอกว่ารายการ Approved แล้ว นั่นคือธนาคารของบัตรเครดิตที่เราใช้ได้ทำการ "กันวงเงิน" ไว้เฉยๆครับ
ผมก็เพิ่งจะเข้าใจเมื่อกลางวันที่ผ่านมานี่เอง สั่งของให้ไปส่งที่ Canada ซะเยอะแยะแต่ดันลืมไปว่าตอนนี้พี่สาวไปทัวร์อยู่
เล่นเอาตกอกตกใจทีเดียวครับ เพราะผมใช้ Prime และเลือกส่งภายใน 2 วัน
ลองติดต่อ Customer Service ของ Amazon ดูครับ บริการดีมาก ตอบ mail เร็วสุดยอด ฉบับที่นานที่สุดผมรอแค่ 10 นาทีเอง ประทับใจมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ellevoid

17/06/2015 09:55:36
220
amazon uk ได้เร็วครับ ไม่มี tracking แต่ส่งถึงหน้าบ้านเลยครับ (ถ้าใส่ที่อยู่บ้านถูกนะครับ ฮ่าๆๆ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีใคเคยสั่ง CD จาก amazon UK ไหมครับ รบกวนหน่อยครับ"