Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามอีกแล้ว ติดใจเรื่องสายครับ

es_ciro

13/06/2015 06:46:56
16
รบกวนคุณหลุยส์รอบที่10ล้าน และท่านอื่นๆด้วยครับ
ใช้กับmentorนะครับ อยากได้แนวมีความกระชับและประกายไม่หาย แต่ไม่แข่งกันพุ่งจนไม่เป็นเพลงครับ
ลอง virus เสียงร้องดูดี แต่ที่เด่นกว่า(และผมไม่อยากได้)คือ เบสมันมาหนานุ่มเกินไป และประกายมันหายไปครับ
ลอง silver widow อันนี้โอเคเลยครับ
แต่พอดีโดยนิสัย อยากได้สายหน้าตาโลวโปรไฟล์หน่อยครับ สาย toxic มันจะถักยิ่งใหญ่ แถมขาวอลังมาเชียว

ผมเล็งไว้อีก2ตัวครับ คือ beat cronus และ oslo ii แต่วันนั้นไม่มีให้ลอง
อยากได้ความเห็นว่า2ตัวนี้จะยังไงบ้าง หารีวิวในเห็ดไฟ เจอแค่ cronus แค่1รีวิวเอง osloหาไม่เจอเลย
ที่สนใจเพราะ ชอบความเป็นสายหุ้มดำเรียบๆทั้งคู่ ขนาดรวมก็เล็กกว่า toxic ตอนฟูๆ (แต่ดูทรงแล้วคิดว่าสายน่าจะแข็งๆคงรูปคล้ายๆสายusbแน่ๆ)

ครับ รบกวน อยากได้เปรียบเทียบของ cronus กับ oslo ii เมื่อเทียบกับ sw ครับ ขอบคุณมากๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

13/06/2015 14:45:31
4,290
555 เดี๋ยวให้หลุยส์มาตอบรอบที่ 10.1 ล้านนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

13/06/2015 15:50:44
1,057
ตอนนี้ผมเตรียมทั้ง cronus และ oslo ii ไว้ให้ลองที่เรือธง สามารถเเวะมาลองได้ทั้งคู่เลยครับ

ทั้งสองเส้นนี้ คาแรคเตอร์เหมือนกันครับ แต่ OSLO II ตัวนำจะใหญ่กว่า 2 เท่าครับ

cronus ให้โทนเสียงจะออกไปทางเป็นกลาง เน้นดึงเอาคาแรคเตอร์เดิมๆของหูฟังให้เด่นขึ้นมา ให้รายละเอียที่ดี ปลายเเหลมมีประกาย แต่เบสอาจจะไม่เยอะเท่าไหร่ครับ

ส่วน OSLO II เหมือนกัน แต่ให้เลเยอร์ชิ้นดนตรี และให้มิติที่ดูดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถามอีกแล้ว ติดใจเรื่องสายครับ"