Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ohmnarak

03/12/2009 09:23:52
ผมมีเรื่องสงสัยคือตอนนี้ผมซื้อ x-mini II มาแล้วชอบเสียงมันมากแต่มันมีแค่ลูกเดียวไม่เป็น stereo โดยสมบูรณ์ ผมจึงอยากรู้ว่า ถ้าไปซื้อ x-mini II อีกลูกนึง แล้วใช้สาย stereo ของตัว x mini-max มันจะเป็น stereo โดยสมบูรณ์ รึปล่าวครับ

ปล.เคยไปฟัง x-mini II max แล้วมันแห้งๆยังงัยชอบกล ไม่มีน้ำมีเนื้อเหมือนตัว x-mini II เลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

03/12/2009 12:32:23
4,283
555 พูดแล้วเขินจัง ผมเองก็ไม่เคยลองเหมือนกันครับ เดี๋ยวต้องให้เทคนิเชียลอย่างเจ้าแพะมาตอบล่ะจ้า 555

ผมเคยฟังแบบลูกเดียวครับ ไม่เคยเบิล 2 ลูกจ้า แต่โดยเทคนิคแล้ว ผมว่ามันก็ให้เสียงเป็นโมโนสองลูก แต่ไม่ใช่ stereo ล่ะจ้า 555

ตัว II เบสมันอิ่มอวบครับ ฟังได้เนื้อๆๆ กว่าล่ะ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

sayyes

31/12/2009 16:23:05
x-mini II ต่อ 2 ลูก เสียบผ่านสายแปลง Stereo (วางลำโพงแยกซ้าย-ขวา)
เสียงดีกว่า x-mini รุ่น MAX แบบรู้สึกได้
ทั้งความกังวาน ความนิ่มของเบส ความนวลของเสียง แตกต่างชัดเจนครับ

แต่คิดราคารวมแล้ว จะแพงกว่าซื้อ MAX 1 ชุด

(เพราะตอนนี้ขาย MAX ไปแล้ว มาใช้ x-mini II ต่อ 2 ลูก แบบนี้อยู่ )

ถ้า \" x-mini II ต่อ 2 ลูก + สาย Stereo\" เทียบกับ \"รุ่น Pro (1,8xxบาท)\" จะใกล้เคียงกัน
แต่เสียงของ x-mini II ต่อ 2 ลูก จะได้นุ่มกว่า เบสดีกว่า (ผมว่าเสียงมันเป็นก้อนนุ่มดีกว่า)

แต่ถ้าใช้ x-mini II ลูกเดียว แล้วใช้กับสายแปลง Stereo (ราคา 250 บาท (แพงจัง))
เสียงจะไม่ค่อยออกเป็น Stereo (เสียงไม่แตกต่างจากของเก่าแบบชัดเจน)
ใช้แบบนี้ไม่เกิดประโยชน์อะไรขึ้น จะเสียดายตังค์ค่าสาย Stereo ซะป่าวๆ
หยิกหู 0
"x-mini II"