Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฟูลไซส์งบ 6 พัน ATH M50X โอเคมั้ยครับ?

Reizei_Mako

25/05/2015 11:23:20
23
ฟังแต่เอียร์บัดมานาน พอดีใกล้ถึงวันเกิด เลยอยากหาฟูลไซส์เป็นของขวัญให้ตัวเองครับ 55+ แต่ว่าเรื่องนี้ผมไม่ประสีประสา จึงอยากขอคำแนะนำพี่ๆ น้องๆ หน่อยครับ

งบ 6 พันบาท อยากได้หูฟังแบบ Overall ฟังได้ทุกแนว (เน้นป๊อบ, ป๊อบร็อค, อนิเมะทั่วไป ไม่ฟังเพลงที่หนักมากๆ อย่าง Metal, Hardcore)

ตอนนี้เล็งๆ ATH M50X ไว้ และมี ALESSANDRO MS1 (RETRO) เป็นตัวเลือก คิดว่าโอเคมั้ยครับ หรือว่ามีตัวไหนที่น่าสนใจอีก จะเป็นหูฟังแบบปิดหรือแบบเปิดก็ได้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ :D
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Funell

25/05/2015 11:33:17
0
M50x ผมไปลองฟังตัวเบิร์นยังไม่ผ่าน แหลมมันจัดไปหน่อยครับ แต่ก็เป็นมอนิเตอร์ที่ฟังเพลงสนุกมากๆๆๆๆๆๆ
ผมลองฟังเพลงของ supercell สนุกครับ Anisong สนุกหมดนั่นล่ะ ผมว่ามันเกิดมาเพื่อเพลงแนวนี้เลย แต่เสตจมันไม่กว้างครับ แนบหูหน่อย แต่เกิน In-ear ครับ

MS1 Retro ผมไม่เคยฟังครับ ตอนไปร้านก็คิดจะลองอยู่แต่ขอผ่าน(ส่วนตัวผมใส่หูแนว Grado ได้ไม่นาน 5555555) รอท่านต่อไปมาให้แนวเสียงครับ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฟูลไซส์งบ 6 พัน ATH M50X โอเคมั้ยครับ?"