Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

(นอกเรื่องครับ)พี่ๆคนไหนเลี้ยงไก่ชนบ้างครับ? อยากไดัคำปรึกษา

Geep

11/05/2015 18:12:03
ตอนนี้ผมเลี้ยงเหลืองหางขาวอยู่ครับ เลี้ยงคู่เดียวแต่เมื่อเช้าหายไปทั้งคู่ ตอนบ่ายๆตัวเมียกลับมาครับ ทำใจเลยใช่มั๊ยครับ ว่าไม่เจออีกแน่ครับ ถ้าเอาไปเลี้ยงละเลี้ยวดีผมก็ไม่ว่าอะไรครับ แต่เอาไปกินผมทำใจไม่ได้จริงๆ ตอนนี้ตัวเมียหาที่ไข่แล้วอะครับ จะเตรียมที่ไข่ยังไงดีครับ จากประสบการณ์ของพี่ๆ

ปล.ตัวเมียผมเอาใส่กรงไว้แล้วครับ กลัวหายครับแต่มันดูแปลกๆ มันดูกระวนกระวายอะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

11/05/2015 21:09:51
4,290
เคยเห็นอีกมุมของไก่ชนครับ คือเห็นตอนเค้าเอามาตีกัน เวลาเค้าปล่อยลงสนามลงไปตีกัน พอมันตีกันเริ่มเจ็บและพักยก เค้าจะเอาเหล็กที่อังไฟมานาบหน้าอกของไก่ชน และพอมันเริ่มหายใจไม่ออก เค้า่จะเอาขนไก่ล้วงลงไปควานเสลดมันออกมา และพอไก่ตีกันจนตาเริ่มแตก เค้าเย็บตรงหัวตาของไก่กันสดๆๆเดี๋ยวนั้นเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Ishimaru-WITTY

11/05/2015 23:11:05
1
นึกถึงเรื่องตอนเด็กเลย ผมบ้านอยู่ต่างวังหวัด น้าชายไปซื้อลูกไก่ชนพันธุ์ดี มาหลายหมื่น ซื้อมาสองตัว เลี้ยงไปซักพักน้า มันโตพอประมาณ ก็บอกว่า วู้ คงไม่ดีหรอก ดูทรงแล้วไม่น่าจะดี เลยยกให้ผมมาเลี้ยง ผมก็เลี้ยงจนมันโตเต็มที่เลย แต่มันก็เหมือนไก่ปรกติน่ะ กินข้าว นอน เดินไปเดินมา แต่วันหนึ่ง มันหายไปไหนไม่รู้ สองสามวันน่ะ ผมตามหาวุ่นเลย ผ่านไป น้าซุ่มไก่ชนอุ้มไก่ผมมาหา บอกว่ามันหลงไปซุ้มไก่ชน ไปตีไก่น้าเค้ายับเลย เค้าบอกขอซื้อต่อสามพัน ( เงินสามพันในตอนนั้นเยอะมาก ปรกติขอไก่ไปแกงเค้ายกให้กันฟรี ) พูดแล้วยังคิดถึงอยู่เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Ishimaru-WITTY

11/05/2015 23:16:42
1
รอซํกพักครับ ใจเย็นๆ ผมเกือบได้มวยกับเพื่อนล้าน นึกว่าเค้าเอาไก่ผมไปกิน ไปหาเรื่องเค้า พอเจอไก่ ไม่รู้จะขอโทษเค้ายังไงเลย ตอนนั้นเลือดร้อนจริงๆ ต้องหาทั่วๆ แล้วหาให้ไกลออกไปหน่อย ของผมมันหลงไปไกลมา ถ้าไม่มีคนเอามาส่งคืน ไม่มีางกลับมาได้แน่นอน ต้องออกไปหาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Geep

11/05/2015 23:48:54
ผมนี่กินไม่ได้นอนไม่หลับเลยครับ ผมเดินหาแต่เช้าเลยครับ ถามเพื่อนบ้านครบครับ พรุ่งนี้จะตื่นมาฟังเสียงมันขันแล้วก็ตามไปครับ ถ้าไม่มีเสียงก็คงทำใจครับ สายๆจะไปตักบาตรด้วยครับ เผื่อมันจะสบายใจขึ้น ให้มันไปเกิดในชาติที่ดีกว่านี้ครับ ผมเลี้ยงเอาสวยงามครับ ไม่ได้ชนเลย ผมมองว่าป่าเถื่อนไปครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

12/05/2015 00:00:05
4,290
ผมเคยเลี้ยงเหมือนกันครับ แต่เลี้ยงแบบสนุกๆสวยงาม จำได้ว่าตอนนั้นเป็นห่วงมันมากๆๆ เหมือนกัน ต้องคอยหาผ้ามุ้งมาคอยกางคลุมสุ่มไว้ กลัวยุงจะกัดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Geep

12/05/2015 00:27:14
ผมกลัวว่าจะโดนคนงานเอาไปต้มกินหนะสิครับ ผมโคตรรู้สึกผิดเลยครับตอนนี้ ผมรู้สึกว่า ทำไมเราเอาเค้ามาเลี้ยงแล้วเราโง่ทำหายไป ไม่ดูแลเค้าให้ดีที่สุดตรับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Lekjang

15/05/2015 18:33:40
0
ใครกินไก่ชนลงนี่ ต้องฟันดีมากๆเลยนะครับ

คงต้องตุ๋นแบบ พระกระโดกำแพง เลย ...เหนียวโคตรๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"(นอกเรื่องครับ)พี่ๆคนไหนเลี้ยงไก่ชนบ้างครับ? อยากไดัคำปรึกษา"