Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เคยลอง เสียบหูฟัง เล่น เกมตู้เพลง ARCADE พวกแนว MUSIC GAME กันบ้างไหมคับ

TTPOD ZERO

11/05/2015 16:19:18
11
ผมคนนึง ที่ ยังไม่เคยลองเลย เลยอยากรู้ว่า เสียงเกมตู้เพลง จะออกมาเป็นยังไง แต่ ถ้า ใช้ กับ IN EAR น่าจะ จ่ายไฟแรงอยู่ เป็น ไฟในห้าง แต่ มันก้ กันเสียงภายนอกโซนเกมตู้ได้ดีเยี่ยมพอ 90% กำลังขับก้ดีใช้ได้มากเหมือนกัน

เกมส์ตู้ ที่ มี รูเสียบหูฟัง อย่างเดียว แต่ ต่อ กับ DAC-AMP + DAP ไม่ได้นะ เชพาะ หูฟัง เท่านั้น ตามรูป

มัน เหมาะสำหรับคนที่ ต้องการ เล่นเกมส์ ฟังเพลง กดจับจังหวะ โน้ตเพลง แบบ เน้นอารมณ์ เล่นเกมตู้เพลง จิงๆ ให้ได้ อารมณ์ เหมือนเล่น ที่ บ้าน + เครื่องเกมส์พกพา PSP + PS VITA มากขึ้น โดย กัน เสียงภายนอกจาก เกมตูู้อื่นๆ นับ 30 เกมตู้ ที่ แข่งกันดัง ได้อย่างดีเยี่ยม

ผมว่า จะ ลองเอา หูฟัง ถูกๆ 200-300 บาท ที่มีอยู่ OKER เป็น FULLSIZE ครอบใบหู ไปลองฟังดูก่อน เหมือนกัน ยังไม่กล้าเอา ZERO DOPPIO ไปเล่น รักเหมือนเมีย แต่ ถ้าจะให้ ซื้อ IN EAR เพื่อเล่นเกมตู้ พวกนี้ และ ราคา ไม่แรงมาก อาจเล็งไปที่ OSTRY KC06 เพราะ เป็นหูฟังที่เหมาะสำหรับคนที่เกลียดการ BURN หูฟัง เป็นที่สุด 555+
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

hashirama243

11/05/2015 17:30:59
5
ใช้ประจำทุกอาทิตย์จ้า.....ใช้ SR60e กับตู้ดีเจ แม็กซ์ฯ เนื่องจากสายยาวเหมาะกับการเสียบเล่นเกมตู้ประเภทนี้เลยจ้า และเสียงไม่จัดมาก เคยใช้อินเอียร์..แต่ไม่ไหว เสียงมันจัดเกินไปนิด(คหสต.)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ヘッドホン

14/05/2015 02:58:10
น่าจะพอๆกับการเอาหูฟังเสียบกับคอมพิวเตอร์โดยตรงล่ะมั้งครับ ผมไม่แน่ใจว่าตู้อาเคดสมัยนี้ใต้ตู้จะยังเป็นเคสคอมเหมือนสมัยก่อนอยู่รึเปล่า แต่น่าจะให้กำลังขับที่พอๆกัน หูฟังที่ลองเสียบกับคอมฯแล้วเสียงไม่แผดแบบบ้าคลั่งก็คงใช้ได้หมด คิดว่านะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

artpiggo

14/05/2015 09:19:17
15
มันมีสวิตซ์ปรับ volume อยู่นิ ก็ปรับให้เป็น 0 ก่อนแล้วค่อยเลื่อนๆ (SDVX)

ผมใช้กับทั้ง UIEM, Full size เลยก็ไม่มีปัญหาหูพังอะไรนะครับ

ว่าแต่กระทู้นี้นี่ปลุกผีมิตรรักแฟนเกมมิวสิคได้เลยนะเนี่ย 555

ผมเล่น JB, Rb เป็นหลักครับ นอกนั้นก็ไปจิ้มๆเล่นนิดหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

TTPOD ZERO

14/05/2015 11:56:07
11
เกมตู้ สมัยนี้ น่าจะ ยังใช้ PC อยู่มั้ง ไม่แน่ใจว่า ทุกเกมส์ตู้ หรือ เปล่า เคยเห็น พนักงาน ปิดเปิดเครื่อง และ RESTART เกมตู้ใหม่ อย่างเกมส์

HOUSE OF THE DEAD 4
INITIAL D ภาคใหม่ๆ

เวลาปิดเปิดเครื่องใหม่ จะ เห็นคำสั่ง กำลัง รัน BIOS อยู่ด้วย สงสัย ใช้ PC แน่ๆ เลย แต่ ถ้าต้องการความกระจ่าง ต้องมา ดักรอ พนักงานที่ห้าง เปิดเครื่อง ตั้งแต่ 10 โมงเช้า เลย ได้ คำตอบ ชัว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เคยลอง เสียบหูฟัง เล่น เกมตู้เพลง ARCADE พวกแนว MUSIC GAME กันบ้างไหมคับ"