Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ATH MSR7 จับคู่กับ Fiio X3 k หรือ Aune B1 ดีครับ

Norwichz12

04/05/2015 20:00:32
0
ทุกวันนี้ใช้ iphone6 เปน player เล่นกับ ath msr7 อยู่

โอเคกับเสียงร้อง เสียงกลางแหลมแล้วครับ

แต่เบสรู้สึกลงได้ไม่ค่อยลึกและ impact น้อยไปหน่อย ฟังไม่สนุก

ตอนนี้เลยวางแผนอยากหาอะไรมาเสริมเบสสักหน่อยครับ

มี2แผนคือ 1.เอา X3k มาต่อตรงเป็น DAP แทนไอโฟนไปเลย สะดวกดี
หรือ 2.เอา Aune B1 มาต่อกับไอโฟนอีกที (ใช้กับคอมได้ด้วย)

ด้วยราคา และกระแสความนิยมที่พอๆกัน + ยังไม่มีเวลาไปลองเอง

แผนไหนน่าจะดีกว่ากันครับ เน้นเรื่องเสริมเบสเป็นหลัก

หรือมีตัวอื่นในงบประมาณนี้ดีกว่า รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

yamano

04/05/2015 22:00:34
ชุดที่คุณกำหนดมาทั้งหมด ผมเคยใช้และกำลังใช้อยู่ ยกเว้น ath msr7 ครับ

iphone 6 กับ Aune B1 ต่อกันแล้วเสียงเป็นไง ?

เสียงค่อนข้างเพียนนิดหน่อยครับ ชิ้นดนตรีเสียงรอยมาก ฟรุ้งกระจาย
ผมฟังทั้ง ผ่าน App Golden Ear และผ่าน itunes เป็นหมดครับไม่รู้เป็นไง
หรืออาจ สาย M2M ผมไม่ดีก็ได้ หรือหูผมอาจเพี้ยนก็ได้
แต่ก็ฟังสนุกขึ้น เบสมาชัดขึ้น

x3 ii เห็นหลายคนที่อยู่ต่างจังหวัดถาม ในนี้หลายอย่าง ว่าจะตั้งกระทู้ รีวิว
เหมือนกันแต่... เบื่อกับเวปตอนนี้ เลยขอตอบช่วยเป็นรายๆไปแบบนี้ดีกว่า

เสียงของ Dap ส่วนใหญ่ยอมดีกว่า โทรแน่นอนครับ

x3ii สำหรับคนที่ชอบฟังเพลงกับ iphone น่าจะชอบ x3ii เพราะโทนเสียง
คล้ายๆกกัน แต่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนกว่า เล่นไฟล์เพลงได้หลากหลายกว่า
การต่อ iphone 6 กับแอมแน่นอน อิมแพ็คและเบส หัวโน้ต
ดีกว่า iphone นิดหน่อยครับ แต่ไม่ถึงขนาด โยกหัวตาม แหลมกลางของ
x3ii ค่อนข้างดี ไม่บาดหู กำลังขับ x3ii กำลังดีครับ แต่ก็น้อยกว่า iphone+amp
x3ii เล่นไฟล์ DSD ได้ดี สู้player ตัวสูงๆกว่านี้ไม่ได้เลยครับ ความเนียน มวลเสียง
มิติ ด้อยกว่า player ดีๆเยอะพอควร เป็นเฉพาะไฟล์ dsd ครับ
แต่ถ้าเอา b1+ x3ii นี่ก็หรูเลยครับ

ความหูส่วนตัวล้วนๆนะครับ ที่เขียนมา ^^^

ปล. ถ้าได้หูฟังที่มีหนักเบสหน่อย x3ii นี่ก็มันใช้ได้เลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Taxonomy

05/05/2015 01:51:17
ส่วนตัวใช้ msr7+iphone5s/ipod nano+fiio e12 mod อยู่ครับ ค่อนข้างพอใจกับเสียงเบสที่เพิ่มมานะครับ อาจจะลงได้ลึกไม่สุด แต่อิมแพคสัมผัสได้เป็นลูกๆ focusชิ้นเครื่องดนตรีดีขึ้นนิดหน่อย ลองฟังเพลง both of us-B.o.B feat. TaylorS เสียงร้องหวานๆที่ไม่ถูกเบสที่เพิ่มมากลบไป ทำเอาขยับตัวเต้นตามเหมือนกันนะครับ 555 ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

iPoch

05/05/2015 02:39:34
โดย ส่วนตัวคิดว่า จขกท. ควรเพิ่มแอมป์ ก่อนดีกว่า เพราะว่า Aune b1 สามารถ เพิ่มคุณภาพเสียง ให้กับ มือถิอ และ Dap ได้ดี และ แมชชิ่งเกือบทุกตัว และต่อไปถ้า จขกท. อยากจะไปต่อ ก็ค่อยหา Dap มาเพิ่มเติมก็ยังไม่สายครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ohwownoone

05/05/2015 06:51:08
370
เป็นผมนะ ผมก็จะใช้ Fiio X3 k+Aune B1 นั่นแหละ เพราะสุดท้ายก็ต้องมาทางนี้อยู่แล้วไม่รอดหรอกครับ อิๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Norwichz12

05/05/2015 10:20:55
0
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

อยากหาเวลาว่างไปลองตัว Aune B1 อยู่เหมือนกัน เพราะน่าจะเอามาต่อกับคอมได้เพิ่มด้วย

รวมถึงตัว e12 ด้วยครับ ได้ข่าวว่า fiio นี่เน้นเรื่องเบสพอสมควรเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

อุสามณี

05/05/2015 10:32:35
fiio x3k ก็ต่อคอมได้นิครับ ใช้ภาค dac
หยิกหู 0
"ATH MSR7 จับคู่กับ Fiio X3 k หรือ Aune B1 ดีครับ"