Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เสียอารมณฺฺ์กับมวยวันนี้มาก ชกเหมือนตุ๊ดวิ่งแต่กลับชนะ

somkiatr

03/05/2015 22:00:46
182
ฝ่ายนึงไล่ชกทุกยก อีกฝ่ายคอยหลบหลีก ไม่คิดจะสู้ คอยแต่วิ่งหนี้ิเหมือนตุ๊ด ดูละครช่อง 3 ยังมันส์กว่าเยอะเลย สุดแค้นแสนรัก นี่สุดยอดจริงๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

crabfather

03/05/2015 22:56:40
166
ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันครับ มิตรสหายท่านนึงให้ทัศนะไว้ว่าแพคแมนแพ้ตั้งแต่ยังไม่ได้ต่อยแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Nickky18

03/05/2015 23:03:18
9
ตามนั้นครับฟังเพลงไปดูมวยไป เกือบเสียอารมณ์เหมือนกัน ยังดีได้เพลงช่วยไว้5555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

03/05/2015 23:22:21
4,290
มวยลักษณะนี้เกิดขึ้นในโลกมาหลายต่อหลายแมทช์จริงๆ คือมวยที่กรรเชียงหนีไปเรื่อยๆหรือยืนพิงเชือกชกและหลบฉากหนีซ้ายทีขวาที นานๆออกหมัดสวน ในอดีตถูกตัดสินชูมือบ่อยๆครับ ส่วนผู้ที่ไล่ต่อย เข้ามั่งไม่เข้ามั่ง แต่ออกหมัดตลอด บางครั้งก็ไม่ได้รับการชูมือครับ

นัดนี้ก็เช่นกัน โดยเหตุผลทางธุรกิจ ฟลอยด์ต้องชนะเท่านั้นครับ เพราะชนะแล้วรายได้จะสะพัดถึงทุกๆคนในวงการ รวมถึงตัวปาเกียวด้วยครับ ปาเกียวเคยแพ้มาแล้วหนึ่งนัด ชนะนัดนี้ค่าตัวก็ไปได้อีกไม่เท่าไหร่ ซึ่งอะไรไม่เท่ากับการเรียกคน ฟลอยด์ชนะเรียกคนได้มากกว่าครับ

บริษัทรับแทงพนัน การขายลิขสิทธิ์การถ่ายทอดสด โปรโมเตอร์ สนามมวย การท่องเที่่ยว และที่สำคัญเป็นบ้านของฟลอยด์เองด้วย สมมุตว่าวันนี้ฟลอยด์แพ้ การจะหารายได้ของผู้เกี่ยวข้องกร่อยไปหมด กลายเป็นต่างคนต่างแพ้มาแล้วคนละครั้ง คราวนี้ก็ไม่รู้จะเอาอะไรขายดี

ปาเกียวก็ทราบดีอยู่แล้ว ว่าต่อยวันนี้ต้องน็อคเท่านั้น พอเจอฟลอยด์เปลี่ยนมาเต้นวนไปเรื่อยๆ รูปการก็ออกมาแบบนี้ วันนี้ผมดูด้วยสายตาแบบเป็นธรรมที่สุด ชูข้างฟลอยด์ก็ยังพอทนได้ เพราะนับหมัดได้เสียจริงๆ ผมว่าน่าจะสูสี เดี๋ยวต้องรอดูรายงานข่าวว่าเค้าถอดเทปกันได้ผลยังไงบ้าง

วันนี้ถ้าเป็นการต่อยมวยไทย ยังไงก็ต้องชูปาเกียว แต่พอเป็นระดับโลก การชูมือให้ปาเกียวก็กระไรอยู่ ผมว่าปาเกียวทราบดีอยุ่แล้วว่าต่อยได้แค่ไหนแล้วผลจะออกอย่างไร

555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Ishimaru-WITTY

04/05/2015 00:38:59
1
หว่าเฮียดูมวยด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Rerk

04/05/2015 00:58:26
0
สวัสดีครับเฮีย

ทรรศนะของผมที่มีต่อคู่มวยหยุดโลกระหว่าง Floyd Mayweather, Jr. กับ Manny Pacquiao นั้น ผลที่ออกมาว่า Mayweather เป็นฝ่ายชนะคะแนนนั้น ผมเห็นว่าสมควร และเหมาะสมแล้ว

เพราะดูจากทรงการต่อย Pacquiao นั้นขยันเดินและออกหมัดก็จริง แต่ส่วนใหญ่นั้นติดการ์ดบ้าง วืดบ้าง บางจังหวะต่อยโดนแต่ก็โดนสวนมาบ้าง ในขณะที่ Mayweather นั้นค่อนข้างที่จะเลือกต่อย และเข้าเป้ามากกว่า ส่วนที่เหน็บแนมเรื่องกอดหรือวิ่งหนี อันนี้ผมมองว่าเป็นเรื่องของเทคนิค การแก้เกมของแต่ละฝ่ายมากกว่า โดยส่วนตัวผมกลับเห็นว่าการที่ Mayweather ชกแบบนี้นั้นคือการให้เกียรติ Pacquiao ด้วยซ้ำ มันคือการชกที่รัดกุม ระมัดระวัง แสดงให้เห็นถึงความอันตรายของคู่ต่อสู้ที่กำลังสู้อยู่ ในขณะที่ Pacquiao เอง แม้ว่ากำลังเผชิญหน้าอยู่กับผู้ที่ได้ชื่อว่าเป็นยอดมวยแห่งยุคอย่าง Mayweather ก็กลับเดินหน้าชนแบบไม่หวั่นเกรงศักดิ์ศรีเลยแม้แต่น้อย เรื่องหัวใจทั้งคู่น่านับถือมาก ๆ ยิ่งใหญ่ทั้งคู่ครับ

แต่ถ้าเรามาพูดเรื่องความรู้สึกแล้ว สไตล์ของ Mayweather มันทำให้ชนะคะแนนจริง อันนี้แฟนมวยของ Pacquiao ก็ควรจะยอมรับ แต่แฟนมวยของ Mayweather ก็ต้องยอมรับด้วยเช่นกันว่า ชกแบบนี้มันไม่ชนะใจคนดู โดนพื้นฐานคนดูมวยชอบมวยเดิน มวยบุก มันดูสนุก เร้าใจ หากเคยดูมวยไทยมาบ้าง ผมว่าท่านน่าจะเดาออกมาว่ามวยคู่นี้ถ้าชกแบบมวยไทยที่เวทีราชดำเนิน ผมว่ากรรมการให้ Pacquiao ชนะ เพราะกรรมการมวยไทยให้ภาษีมวยเดินมากกว่า ฉะนั้นจึงไม่แปลกใจเลยที่หลังการชก Mayweather จะถูกล้อเลียนต่าง ๆ นา ๆ (ผมอ้างอิงจากเว็บต่างประเทศนะครับที่ล้อเลียน) เอาจริง ๆ ผมอยากเรียกสไตล์การชกของ Pacquiao ที่ใช้ในไฟต์นี้ว่า ชกแบบ "ประชานิยม" แม้แพ้คะแนน แต่ชนะใจ ไม่ใช่จะอ้างว่าคนที่ไม่เห็นด้วยนั้น "ดูมวยไม่เป็น" บ้าง "ถูกชักจูงจากคนพากษ์ของไทยบ้าง" แต่สิ่งที่เห็นคือเว็บฝรั่งที่ล้อเลียน Mayweather อย่างเละเทะ ซึ่งแสดงให้เห็นว่าพวกนั้นไม่น่าใช่คนที่ดูมวยไม่เป็น หรือไม่ได้ฟังทีมพากษ์ของไทยแน่นอน (มันคงไม่ได้เปิดช่อง 7 และฟังไทยไม่ออก) เพียงแต่ Mayweather ไม่ได้ชนะใจพวกเขาเท่านั้นเอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Rerk

04/05/2015 01:00:40
0
ปล. วันนี้ผมเชียร์ Pacquiao เพราะหมั่นไส้ Mayweather เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว (อิอิอิ) แถมไปคบกับ Justin Bieber นี่ยิ่งแช่งให้โดนน็อคเลย 555+ แต่พอผลออกมาแบบนี้ก็ต้องยอมรับครับ รอดู re-match กันต่อไป (รวยกันอีกรอบ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

04/05/2015 01:28:06
4,290
ผมว่าฟลอยด์ออกมาประกาศสละแชมป์ เพราะน่าจะรู้สึกไม่ค่อยภูมิใจ หรือไม่ลดแรงเสียดทาน เพราะสละแชมป์ไม่ได้เสียอะไร กลับได้ชื่อต่างหาก แต่ในขณะเดียวกันสถิติไม่เสีย และยังได้ลุ้นสถิติเท่าร็อคกี้มาเซียโน่ หรือบางทีอาจจะทำลายก็ได้(ถ้าตอนนั้นกระแสคนดูอยากให้ทำลาย) แต่ดูจากทรงแล้ว คนอเมริกันคงไม่อยากให้สถิติโลกเป็นคนขี้โม้ 555

แต่ผมดูแล้วฟลอยด์แกโม้น่ารักดี ถึงจะดูเว่อร์ๆไปบ้างก็ตาม แต่วันนี้ตัดสินแบบมวยไทย ฟลอยด์ต้องแพ้ครับ ไม่แพ้สนามโดนเผา มวยไทยตัดสินกันแค่แข้งเดียว หรือโดนจับไถนาทีเดียวก็เลิกกัน แต่อย่างที่่พิมพ์ไว้ ออกข้างฟลอยด์ว่ากันจริงๆก็ยังพอได้ เพราะปาเกียวก็วืดวาด และไล่กวดแบบวู่วาม(ไปบ้าง) แต่ถ้าต่อยกันแบบไม่ออมแรง หรือต่อยคาดเชือก ผมว่าฟลอยด์ฟิตดูแล้วฟิตกว่านะ

ปาเกียวผิวแห้ง เหงื่อไม่ค่อยออก ในขณะที่ฟลอยด์ตัวเงาแว๊บ เหงื่อออกดี แสดงว่าสตางค์เหลือแจกว่างั้น 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

kan

04/05/2015 03:02:20
อย่างที่เฮียบอกละครับ เหตุผลทางธุระกิจจริงๆ ปาเกียวควรแพ้แบบ100% ตั้งแต่ไฟต์ที่แล้วไปแล้วละครับ แต่จำเป็นต้องชนะละครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

oatfunk

04/05/2015 03:44:01
0
สำหรับรุ่นผม... มาร์วิน แฮคเลอร์ ปะทะ โธมัส เฮิรนส์..... คลาสสิคครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

RockDragon

04/05/2015 10:00:51
2,893
ผมนึกกลับไปถึงสมัย muhammad ali กับ joe frazier โน้นเลยครับ 555

frazier เดินหน้าลุยด่ะชกไม่ค่อยเข้าเป้า
ali ถอยลู่ออมแรงไว้ตอน frazier เริ่มเหนื่อยก็ลุยกลับเก็บคะแนนสะสมได้บานจนชนะในที่สุด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Kunnar

04/05/2015 10:28:11
3
ดูโพยกรรมการ จำนวนออกหมัดฟลอย 435 ปาเกียว 429
คือจะบอกว่าฟลอยชกเข้าเป้ากว่าก็ถูก เพราะปาเกียวช่วงหมัดสั้นกว่า
แต่จำนวนออกหมัดนี้ค้านสายตาคนเกือบทั้งโลกเลยมั้ง เหอๆ
เอาเหอะ มวยแบบนี้ มันกึ่งๆเป็นธุรกิจ ถ้าไม่ชนะแบบขาดลอย หรือน๊อค
เจ้าบ้านเข้าวินเกือบ 100 เปอร์เซนต์อยุ่แล้ว กรรมการก็ไอ้กัน 3 คน
เหมือนไทยแพ้มวยหลายๆครั้งใน เอเชี่ยนเกม หรือซีเกมส์ ที่ ปท.เพื่อนบ้านเป็นเจ้าภาพอ่ะแหล่ะ สำหรับผมไม่ใช่แฟนมวยนะ นานๆดูที ยังรู้สึกว่าแมตท์มันไม่มันอย่างที่คิดเลย แต่การชกมันก็สไตล์ฟลอยอ่ะนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

BarBeer

04/05/2015 11:46:57
0
ค่าตัวเป็นพันล้าน ชกแบบนี้ จ้าง 10,000 เดียวยังเสียดายตังค์เลย
ไม่ได้ติดใจว่าใครชนะนะครับ แต่ชกสไตล์แบบนี้ดังด้วย งง สนุกตรงไหน
แมทหน้าฟลอยด์ชก ขอนอนหลับเอาแรงดีกว่า 55+
*ไม่ได้ดูมวยระดับโลกนานมากแล้ว ดูตอนเด็กเพราะพ่อชอบดู ดูแมทนี่เห็นว่ากระแสแรงเลยดู
บทสรุปคือคิดถูกแล้วแหละที่ผ่านมาเนิ่นนานไม่ได้ดู เฮ้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

ไม่น่าเรียกว่ากีฬา

04/05/2015 13:14:21
ผมอยากให้เรียก กีฬาที่ใช้คนให้คะแนน เพื่อแพ้ชนะอยาก ให้เรียกว่า
show มากกว่ากีฬา ดูมวยชกโชวร์ แบบเมื่อวาน น่าเบื่อจริงๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

ยุทธ

04/05/2015 16:23:52
สำหรับผมคงไม่มีมวยคู่ไหนที่จะประทับมากไปกว่า muhammad ali กับ joe frazier กับมาร์วิน แฮคเลอร์ ปะทะ โธมัส เฮิรนส์ อีกแล้วครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

นายมั่นคง

04/05/2015 21:28:36
4,290

เอามวยคู่หยุดโลกมาให้ดูกันครับ โทมัสเฮิร์น กับ มาร์วินแฮกเลอร์ เหลือเชื่อว่าเวลาผ่านไป 30 ปีแล้ว 555 ตอนนั้นผมยืนมุงดูร้านขายโทรทัศน์ครับ มันส์จริงๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

04/05/2015 21:31:34
4,290

อาลี กับ โจฟราเซียร์ จำได้ว่าดูโทรทัศน์ขาวดำ เป็นแมทช์แห่งความทรงจำอีกเช่นกันครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

tangkoo

04/05/2015 21:36:40
3
โทมัสเฮิร์น ผมว่าแกเปราะไปหน่อย คู่ที่ตรึงใจผมจริงๆคือ ชูการ์เรย์ เลียวนาร์ด ตอนรัวมัดปืนกล ใส่มาร์วิน แฮกเลอร์ อันนั้นตรึงตราจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Ishimaru-WITTY

04/05/2015 23:32:22
1
แมทที่ประทับใจล่าสุดคือ ไทย มาเล คนยืนเชียร์เป็นเพื่อนเยอะมาก บีบคั้นหัวใจสุดๆ ลุ้นแล้วลุ้นอีก อ้าวคนละเรื่อง 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

ellevoid

04/05/2015 23:32:45
220
กรรมการเค้านับหมัดแย็บด้วย เพราะงั้นไม่แปลกถ้าฟลอยด์จะชนะ หมัดแย็บเค้าแม่นและเข้าเป้าจริงๆ ปาเกียวช่วงสั้นกว่า กว่าจะบุกเข้าไปต่อยได้หนึ่งหมัดก็โดนแย็บไปก่อนแล้วสอง-สามหมัด

ส่วนตัวมองว่ามันไม่สนุกเพราะฟลอยด์แพ้ไม่ได้จึงต้องชกแบบนี้ เน้นชนะชัวร์ๆ เพราะถ้าเข้าแลกมีสิทธิ์โดนน็อกสูง (ถ้าดูยกแรกๆ ฟลอยด์ชกแม่นมากและพยายามเข้าแลก-เค้าเตอร์อยู่บ้างแต่พอโดนซ้ายปาเกียวไปสองสามที หลังจากนั้นหนีอยู่วงนอกอย่างเดียวเลย ฮ่าๆๆๆ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

นายมั่นคง

04/05/2015 23:39:10
4,290
โจทย์ถูกตั้งไว้ก่อนชก และคำตอบก็ถูกตอบไว้ครบทุกข้อแล้ว ถ้าแบบนั้น ต้องเป็นแบบนี้ ผมว่าปาเกียวกดดันนิดนึงว่า ถ้ายูจะชนะ ยูต้องหาทางน็อคสถานเดียว เพราะถ้าให้กรรมการออกคะแนน ยังไงก็ต้องเลือกฟลอยด์ ต่อให้ฟลอยด์ต่อยแย่กว่านี้ก็ต้องเลือกฟลอยด์อยู่ดี

ผมว่าฟลอยด์ก็ไม่ค่อยภูมิใจเท่าไหร่กับเงินที่ได้ครั้งนี้ เลยแก้เกี้ยว(หรือเปล่า) ด้วยการสละแชมป์ 555

ผมมีวิจารณ์ในมั่นคงเรดิโอเรื่องปาเกียว ยังไงฟังสนุกๆๆต่อในคลิปเน้อๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

ellevoid

04/05/2015 23:52:59
220
ผมดูแล้วชอบนะครับเฮียมวยนัดนี้ เป็นมวยเทคนิคล้วนๆ ปาเกียวต่อยแบบ in-fighter ฟลอยด์ต่อยแบบ out-boxer ตามตำราเด๊ะ ดูเทคนิคอย่างเดียวนี่โคตรมัน เทคนิคที่ปาเกียวใช้ไล่ฟลอยด์เข้ามุม เทคนิคที่ฟลอยด์ใช้หลบออกจากมุม การปล่อยหมัดแย็บที่โคตรแม่นเพื่อทิ้งระยะ การโยกหลบเพื่อเข้าประชิด ฯลฯ เสียดายอย่างนึงคือไม่ได้เห็นหมัดเค้าเตอร์สวยๆ จากฟลอยด์เลย

ปล. ผมเกิดไม่ทันทั้งสองคลิปที่เฮียแปะเลยครับ ยุคผมรู้จักมวยจากการ์ตูน อิปโป้ กับ มิยาตะ!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

Mcorleone

05/05/2015 08:56:25
3
เรื่องจำนวนหมัดนี่ฟรอยออกเยอะพอๆกับปาเกียวนะครับ แต่เป็นหมัดแย็บซึ่งก็เข้าเป้าในระดับนึงเลย ส่วนตัวคิดว่าฟลอยชนะคะแนนถูกแล้ว ไม่ต้องเกี่ยวกับธุรกิจหรอกกรรมการก็ให้เสียงเอกฉันท์ เพราะเอาจริงๆนีีฟรอยต่อยเข้าหน้าหลายคนั้งมากๆ แต่มันอาขไมาได้แรงอะไรเท่าไหร่ ซึ่งในส่วนนี้ทำให้คะแนนของฟรอยกินขาด ส่วนปาเกียวเดินออกหมัดบีบเขเามุม แต่ก็ทำได้เพียงชกการ์ด ชกวืด นานๆโดนที(โดนทีคนโห่ทั้งสนาม เป็นการกดดันกรรมการในตัว) ส่วนตัวฟรอยชนะคะแนน แต่ปาเกียวชนะคนดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เสียอารมณฺฺ์กับมวยวันนี้มาก ชกเหมือนตุ๊ดวิ่งแต่กลับชนะ"