Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขออนุญาตรีวิว หูฟัง custom UM Merlin ครับ

cepilia

04/05/2015 20:27:13
0

นึกคึกอยากลองรีวิวเองดูบ้างครับ อยากลองรีวิวกับเขาสักครั้ง เลยหยิบยกหูฟังคู่ตัว UM Merlin มารีวิวกันครับ
โดยเจ้าตัวนี้มี 5 driver 4 BA + 1 Dynamic driver พอเห็น Dynamic แล้วก็ต้องนึกถึงเสียงย่านต่ำแน่ๆมาดูเรื่องกันครับ
การแยกชิ้นดนตรีทำได้ดีไม่ทับซ้อนกันครับ Bass เจ้าตัวนี้ทำได้ดีครับไม่บวมเบลอกวนย่านอื่นครับ impact สะใจ มาไวไปไว สแนร์ กลอง นี่ชัดเจนมากมันส์สุดๆ และกีตาร์ก็ทำได้ดีครับเสียงกังวาลมากฟังเพลงมันส์ๆได้ดีเยี่ยม เสียงร้องยังคงใสสะอาดโดยเสียงร้องจะถอยนิดๆครับ นิดๆจริงๆและพวกเพลง acoustic หรือ vocal ก็ทำได้ดีมากเช่นกัน ด้วยเสียงร้องที่ใสเป็นประกาย กีตาร์ที่ได้ยินแบบชัดเจน และ sound stage ที่กว้างทำให้ฟังสบาย ฟินสุดๆ ถือว่าครบเครื่องจริงๆเจ้าตัวนี้ฟังได้ตั้งแต่มันส์ยันช้าสุดกันเลยครับ ขอรีวิวสั้นๆนะครับมาอ่านกันเล่นๆ ขอตัวละครับบบบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

9gard9

04/05/2015 21:05:50
0
สวย เยี่ยม ค่าตัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

04/05/2015 23:58:47
1,057
ตัวนี้รุ่นยอดนิยมของค่ายนี้เลยครับ ครบเครื่องทั้งหนัก ทั้งเคลียร์ over all ขนานเเท้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขออนุญาตรีวิว หูฟัง custom UM Merlin ครับ"