Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟังออกกำลังกายทีครับ

q_voy

02/05/2015 21:21:24
0
ตอนนี้กำลังดูหูฟังออกกำลังกายอยู่ครับ ทีแรก กะจะเน้นประหยัดเพราะไม่ได้ต้องการอะไรมากแค่มีไว้ออกกำลังกาย
ก็เลยเล็งเจ้าตัว yurbuds รุ่นถูกสุดไว้ ราคา890.- แต่พอไปลองที่ พาราไดซ์ ดั้นไม่มีตัว demo แต่พนักงานเค้าแนะนำ
เจ้าตัว JBL synchros reflex ซึ่งปรากฏว่าค่อนข้างถูกใจ แต่ราคานี่สิ 1990.- เกินงบมาเป็นพัน เลยอยากจะถามว่า
มีใครแนะนำได้อีกมั้ยครับ สำหรับหูฟังออกกำลังกาย ราคาไม่แรง
ปล. สรุปคือก็ยังไม่ได้ลอง Yurbudsตัวจริงครับ ใครมีเป็นเจ้าของอยากรู้ว่าดีมั้ยครับ
ปล.2 เจ้าสายของ JBL ที่บอกว่า มันสะท้อนแสงตอนกลางคืน มันเป็นยังไงครับนึกภาพไม่ออก แบบเรืองแสงเหมือนเข็มนาฬิกาเลยมั้ยครับ?? ขอบคุนสำหรับทุกคำตอบครับ:)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

03/05/2015 01:28:56
1,057
ถ้าเรื่องเสียงนั้น JBL synchros reflex ดูดีกว่า yurbuds ตัวเล็กอยู่พอสมควรเลยครับ ถ้าชอบเสียงตัว reflex เเนะนำให้ซื้อรุ่นนี้ดีกว่าครับเพราะยังไงก็เจอตัวที่ชอบเเล้ว

ส่วนสะท้อนเเสงนั้นต้องมีไฟมาส่องครับ และจะเห็นบางส่วนของหูฟังนั้นสะท้อนเเสงออกมาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Tum เรือนเสียง

03/05/2015 01:33:01
7
ใช้player เป็นอะไรครับ?

ถ้าเป็น iPod iPhone พี่มีหูเอียบัดอยู่ตัวนึง

Akg k326 ครับ สีดำ ใส่แบบคล้องหู กระชับดี

ราคาใหม่เกินงบแน่ๆ แต่ผมไม่ได้ใช้ จะปล่อยให้ ราคาไม่แพง สนมั้ยครับ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Lostmaggots

03/05/2015 02:52:30
0
JBL synchros reflex ทางร้านมีรุ่นที่ใช้กับ iphone ได้ไหมครับ ราคาเท่ากันรึเปล่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

drHuahed

03/05/2015 11:10:56
0
ผมใช้ JBL Synchros Reflect ของ iOS อยู่ครับ ก็ 1990 บาทเท่ากัน อยากแนะนำให้เก็บตังเพิ่มครับ

อยากบอกว่าตัวนี้เสียงมันดีจริงๆนะครับ มันดีเกินกว่าหูฟังออกกำลังกายแล้ว ตอนแรกผมเอามาฟังขำๆตอนวิ่ง แต่เอาเข้าจริงเสียงมันดีพอที่จะใช้ในชีวิตประจำวันได้เลยหละครับ ผมเอามาฟังเพลงมันส์ๆดูคอนเสิร์ต Youtube เป็นประจำ แล้วใส่สบาย และกระชับด้วยเวลาวิ่งไม่เคยหลุดเลยครับ แถมมีปุ่มบวกลบ คุยโทรศัพท์ได้อีก

ตัวหูฟังเรืองแสงเล็กน้อยในที่มืดครับ ไม่วูบวาบเท่าไหร่ เอาจริงผมว่าไม่พอให้รถที่ผ่านไปผ่านมาเห็นเวลาเราวิ่งตอนกลางคืน แต่ช่วยให้เราหาหูฟังในที่มืดได้ง่ายขึ้นนิดหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

q_voy

03/05/2015 13:27:17
0
ใช้กับ ipod iphone ครับ ขอบคุนมากๆทุกควาทเห็นครับ เดี๋ยวว่างๆจะเข้าไปลองyurbuds ที่paragon ถ้าไม่โอคิดว่าคงจัด JBL ครับ:)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

artie1917

03/05/2015 20:16:56
0
สอบถามหน่อยครับ JBL Synchros Reflect รุ่นธรรมดา กับรุ่น bluetooth เสียงต่างกันมั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำหูฟังออกกำลังกายทีครับ"