Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ทำใมถึงไม่ควรนำ iem ไปทุบทำ ciem ครับ

งงเบย

02/05/2015 11:53:41
สงสัยมานานแล้วครับบ ถ้าจำนวนไดเวอร์เท่ากัน ถ้านำไปทุบทำ ciem คุณภาพจะต่างจาก ciem แท้มากขนาดนั้นเลยหรอครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Nickky18

02/05/2015 12:17:44
9
คือทางแบรนด์ที่เราส่งไปรีโมลเนี่ย เขาก็ต้องทุบทำใหม่จูนใหม่ในแบบฉบับของตัวเองใช่ไหมล่ะครับ ซึ่งมันอาจจะแย่(หรือดี)กว่าเดิมก็ได้ แต่ไม่เสี่ยงดวงดีกว่าครับ แต่ยังไงมันก็ไม่เหมือนเดิมแน่นอนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tim38416

02/05/2015 12:31:51
2
คือ uiem แท้ๆ มันไม่ได้ถูกออกแบบหรือจูนเสียงให้มาฟังแบบ ciem ตั้งแต่แรกครับ

นึกภาพง่ายๆ ก็คือจุกทุกจุกของ uiem มีบุคลิกเสียงต่างกันใช่มั้ยครับ ทั้งแบบฟองน้ำ แบบซิลิโคน แบบยาง และกับ ciem ที่ใช้อะคริลิคเพียวๆ ยิ่งไม่เหมือนกันเข้าไปใหญ่

เพราะงั้น iem ที่ถูกออกแบบมาให้เป็น universal ตั้งแต่แรกจู่ๆ เอามาทำเป็น custom บุคลิกเสียงมันก็จะแปลกกว่าที่ควรจะเป็นแน่ๆ ครับ แต่ถึงงั้นก็มี uiem บางรุ้นที่พอทำเป็น ciem แล้วเข้าท่าก็มีครับอย่าง tf10 (ไม่เคยใช้นะครับ แต่เห็นนิยมทำกัน)

ciem demo ที่เป็นแบบ uiem พอตัวจริงออกมาบุคลิกเสียงไม่เหมือนเดิมก็มีครับเจอมากับตัว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

YIMtoYIM

02/05/2015 17:29:12
1
ผมว่ามันไม่เกี่ยวนะครับ ว่าควรหรือไม่ควร
แต่สิ่งที่ต้องรู้เลยคือ เปลี่ยนบอดี้ เสียงก็จะเปลี่ยน
เพราะขนาดมันไม่เท่ากันการจูนเสียงก็จะทำได้แค่ใกล้เคียง
มันอยู่ที่เสียงที่เปลี่ยนไปมันจะถูกใจเราเหมือนเดิมรึเปล่า
ถ้าถูกใจก็เรียกเสียงดีขึ้น ถ้าไม่ก็เรียกเสียงแย่ลง

ดังนั้นมันเป็นความเสียงที่เรารับได้รึเปล่ามากกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ทำใมถึงไม่ควรนำ iem ไปทุบทำ ciem ครับ"