Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แต่ละท่านฟังเพลงผ่านSmartphone รุ่นอะไร คู่กับ หูฟังรุ่นไหนกันบ้างครับ

optimus_palm

12/04/2015 22:10:59
เอาแบบหูฟังต่อตรงกับมือถือเลย ไม่ต่อผ่าน DAC/Amp ผมเองใช้ Oppo Find7a คู่กับ UM3X เสียงโดยรวมก็พอใจมากครับ แล้วท่านใช้รุ่นไหนกันบ้าง
และถ้าเราใช้หูฟังที่ราคาแพงๆ(หมื่นกว่าบาทขึ้นไป)แต่ต่อตรงกับมือถือเท่านั้นเราจะได้รับประสิทธิภาพจากหูฟังมากน้อยแค่ไหนครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หูดับ

13/04/2015 00:00:53
ข้าพเจ้าใช้หูฟัง Xiaomi Piston 3.0 กับ iPhone เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึง ดีมาาาาาาก mid bass ไม่ล้นไปถึง lower mid เลย, sub bass ชัด, รายละเอียดเสียง, การแยกแยะเครื่องดนตรี, soundstage กว้าง+ลึก ดีกว่า average ทั่วไปเยอะ และสิ่งที่ขาดไม่ได้เมื่อใช้กับมือถือ คือ microphone ที่ชัดมาาาาาาาก
ลองหาฟังดูนะ หูฟังแพงๆ หนาว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

yamano

13/04/2015 00:07:55
271
ผมใช้ iPhone เป็นplayer. เป็นหลักถ้าออกไปข้างนอกครับ ยิ่งตอนนี้ iTunes เวิร์ดชั่นใหม่นี้

ผมว่าเสียงดีขึ้นมาก ผมก็เลยเหล่ๆ เจ้า Classic อยู่จะขายดีไหม

ผมก็เคยเอาเจ้า um 3x Rc. มาต่อกับiPhone ก็ดีนะผมว่า ผมว่าหูจะถูกแพงไม่เกี๋ยวนะครับ
มันอยู่ที่ เพลงไฟล์เพลงที่เราฟังด้วยว่าแม็ทชิงกันไหม. อันนี้สำคัญมาก

ปัจจุบันนี้ ถ้าแบบฟังสบายๆไม่จริงจังมาก ผมก็แค่ iPhone 5s หรือ6+ แต่ส่วนใหญ่ผมจะฟังกับ5s
มากกว่า กับหูฟัง omx2 (ราคา290). เข้ากันดีมากครับ ฟังเพลินเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ed&jeep

13/04/2015 09:59:14
0
เราใช้vivo x5maxกับum pro50ไม่ต่อผ่านdac,ampเลยนะเสียงดีพอใจมากๆคิดว่าเสียงออกเต็มดีนะกำลังขับออกเหลือๆด้วยซ้ำเลิกพกplayerมาพักใหญ่แล้วอยู่บ้านก็ใช้โทรศัพท์ฟังเพราะบางทีก็เล่นline,เฟสหรือเน็ตไปด้วยขี้เกียจหลายเครื่อง
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แต่ละท่านฟังเพลงผ่านSmartphone รุ่นอะไร คู่กับ หูฟังรุ่นไหนกันบ้างครับ"