Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เปลี่ยนจอiPod classic (หมดประกัน)กับศูนย์แพงมั้ยครับ

กัน

21/12/2009 22:25:54
มันเป็นริ้วๆดำๆอ่ะครับ แต่จางเหมือนกัน เห็นไม่่อยชัด เลยอยากถามว่าแพงมั้ยครับ แล้วก็นานมั้ยครับกว่าจะได้ของ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

a

21/12/2009 23:06:46
ipod หมดประกันแล้วไม่น่ามีซ่อมนะ

มีแต่เอาไป exchange ?? รอท่านอื่นมายืนยัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

22/12/2009 13:40:37
4
น่จะต้อง exchange ราวๆ 4000 นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Newn

22/12/2009 17:43:40
ล่าสุด iPOD Classic ของผมตกน้ำครับ

ผมไปสอบถามที่ iStudio สาขาบางกะปิ มีข้อมูลดังนี้ครับ
กรณีที่เครื่องมีปัญหา (จอแตก, หน้าจอดำ, จอดับ) เค้าแนะนำให้เปลี่ยนเป็นเครื่อง Refurbished ครับ เนื่องจาก Apple เค้าไม่ยอมให้แกะเครื่อง เปลี่ยนอย่างเดียว

ซึ่งราคาของ iPOD Classic ราคาจะอยู่ที่ 5992 บาท (ราคามีขึ้นลงด้วยนะครับ)
สภาพเครื่อง Refurbished นั่นถ้ามองจากภายนอก ก็ไม่แตกต่างกับเครื่องใหม่ดีๆนี่เอง (แต่ไม่ใช่เครื่องใหม่) เค้าเปลี่ยนหน้ากากใหม้ทั้งตัวเครื่อง และแพ็คมาให้อย่างดี เนื่องจากไม่มีกล่องมาให้

หากเครื่องเดิมมีประกันก็สามารถต่อประกันต่อไปได้เลย
เครื่อง Refurbished คือเครื่องที่ลูกค้าซื้อไป แล้วไม่พอใจในตัวของสินค้า และคืนบริษัท นั่นแหละครับทาง apple จะนำมา build ใหม่ และมาขายในราคา Refurbish *** เมืองนอกมีเครื่องพวกนี้ขาย แต่เมืองไทยตอนนี้ยังไม่มีครับ *** ที่ไกล้ๆที่สุด คือจะส่งมาจากสิงค์โปร์

ข้อดี ราคาถูก (ราคาประมาณ 60 % จากราคาเต็ม ) ภายนอกใหม่เอี่ยมเหมือนใหม่
ข้อเสีย เราต้องให้เครื่องเดิมเค้าไปเลย และต้องวางมัดจำ 20% และเลือกเครื่องไม่ได้ด้วย มาเครื่องไหน ได้เครื่องนั้นเลย

ปล.ผมเปลี่ยนมาแล้วครับ
หยิกหู 0
"เปลี่ยนจอiPod classic (หมดประกัน)กับศูนย์แพงมั้ยครับ"