Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

คิดถูกหรือไม่ ที่ซื้อ ATH-MSR7

UpLeto

05/04/2015 18:20:55
0
พอดีซื้อมาแล้ว ตอนซื้อรู้สึกว่าเสียงมันดีมากๆ แต่พอให้เอามาให้เพื่อนๆ ฟัง เพื่อนบอกไม่เห็นจะดีเลย
อยากรู้คนอื่นที่เคยฟังรู้สึกยังไงกันครับ หรือผม มโนไปเองว่ามันเสียงดี TT
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Melonpan

05/04/2015 18:33:36
0
มันเป็นความชอบส่วนตัวครับ ถ้าเราชอบของเราก็ไม่ต้องลังเลหรอกครับ
ต่างหูต่างสมองต่างความเห็น ใช่ของเรากับใช่ของคนอื่นมันไม่ค่อยจะตรงกันหรอกครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo

05/04/2015 18:37:23
3
ซื้อมาฟังเองหรือซื้อมาให้เพื่อนฟังละครับ ถ้าฟังเองแล้วชอบรู้สึก ว่าเสียงดีมากๆ แล้วทำไมจะต้องไป วิตกกับความเห็นคนอื่นละครับ ถ้าคนในนี้ 10 คนตอบว่าเสียงไม่ดี จะทำยังไงละครับ ขายแล้วไปซื้อตามที่คนอื่น บอกว่าดีหรือครับ จะเลือกตามความชอบของตัวเรา หรือ เลือกตามกระแส ตามความคิดคนอื่น ก็เลือกเอาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

tangkoo

05/04/2015 18:37:24
3
ซื้อมาฟังเองหรือซื้อมาให้เพื่อนฟังละครับ ถ้าฟังเองแล้วชอบรู้สึก ว่าเสียงดีมากๆ แล้วทำไมจะต้องไป วิตกกับความเห็นคนอื่นละครับ ถ้าคนในนี้ 10 คนตอบว่าเสียงไม่ดี จะทำยังไงละครับ ขายแล้วไปซื้อตามที่คนอื่น บอกว่าดีหรือครับ จะเลือกตามความชอบของตัวเรา หรือ เลือกตามกระแส ตามความคิดคนอื่น ก็เลือกเอาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Norwichz12

05/04/2015 18:42:20
0
หูฟังเป็นเรื่องของแต่ละคนครับ อยู่ที่ว่าเขาจะชอบแนวเสียงของหูฟังตัวนั้นๆมั้ย

ผมก็พึ่งสอยเจ้า MSR7 สีแดงมา

ชอบในเสียงร้อง เสียงสูง รายละเอียดของตัวนี้มากๆ เพราะผมเป็นพวกฟังเสียงร้องของเพลงมากกว่าเสียงเครื่องดนตรี

พอเอาไปให้เพื่อนที่ชอบแนว rock metal ฟังเค้าก็บ่นว่า อะไรเนี่ย เสียงไม่เห็นดีเลย

ในขณะที่เอาไปให้พวกที่เป็นแนว Audiophile ฟัง ก็จะได้ feedback อีกอย่างนึง

สุดท้ายแล้วคนฟัง คนใช้ก็คือตัวเราครับ เราชอบ ก็จบ

แต่สิ่งที่ผมเคืองเจ้า MSR7 นี้มากที่สุดคือ มันจะบีบหัวไปไหนเนี่ย ใส่นานๆแล้วมันอึดอัดเหมือนกันนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"คิดถูกหรือไม่ ที่ซื้อ ATH-MSR7"