Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เสียงจากลำโพง Bluetooth

omoplus

03/04/2015 17:09:37
0
ขอสอบถามเกี่ยวกับลำโพง Bluetooth หน่อยครับ คุณภาพเสียงเป็นอย่างไรครับ ถ้าเทียบกับลำโพงแบบใช้สายทั่วๆไป ในราคาที่ใก้ลเคียงกัน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

03/04/2015 18:48:50
573
ลำโพง Bluetooth ในปัจจุบันนั้นส่วนใหญ่จะเป็น Version 4.0 กันหมดแล้วครับ
ซึ่งคุณภาพเสียงจะใกล้เคียงกับการต่อสายปกติมากๆๆ ยิ่งถ้ามีการ Support Aptx ด้วยแล้ว
คุณภาพเสียงจะดีกว่า Bluetooth ปกติมากๆครับ แต่ต้องรองรับทั้งตัวรับ และตัวส่งนะครับ
แต่ยังไงต่อสายก็ยังให้รายละเอียดเสียงที่ดีกว่าหน่อยครับ แต่ Bluetooth สมัยนี้พัฒนามาจนดีมากแล้วจ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

03/04/2015 21:40:05
107
ผมว่าพวกลำโพงBluetoothที่พกพาได้ ยังมีปัญหาเรื่องการแยกซ้าย-ขวาครับ

ต้องเอามาวางใกล้ๆหน้าจริงๆถึงแยกออก

แต่ถ้าเป็นแบบตั้งโต๊ะ ผมว่าซื้อแบบธรรมดาแล้วหาซื้อBluetoothAdapterมาต่อเอา จะได้ทำให้ลำโพงหรือหูฟังตัวอื่นๆกลายเป็นBluetoothได้ด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เสียงจากลำโพง Bluetooth"