Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่อง Grado RS-1e Thailand Anniversary 18 Years Limited Edition หน่อยครับ

capocino

02/04/2015 17:59:11
2
คือตัวนี้คุ้มค่ากว่า Grado Rs1e ปกติขนาดไหนอ่ะครับ เสียงต่างกันมากรึเปล่า เพราะผมแค่ฟังจริงๆ ไม่ได้เอาอะไรมาก เพราะมันแพงกว่าตั้งหมื่นนึงแหน่ะ ==
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

02/04/2015 21:32:24
4,290
ไดรเวอร์เดียวกันครับ แต่ถ้าจะต่างเรื่องเสียงก็คงเล็กน้อย ในขั้นตอนการบัดกรีใส่ลงใน housing ไม้นั่นเอง รวมถึงรายละเอียดของตัวหูฟังที่ผิดแผกแตกต่างตามที่ทราบกันดี และอีกอย่างเป็นหูฟัง Grado ในไทยตัวเดียวครับ

ยังไงก็ไม่มีลิมิเตทในไทยอีกแล้วแน่นอนครับ 555 ถ้าฟังเล็กๆน้อยๆไม่มากนัก ก็เลือกเป็นรุ่นปกติได้เลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

มือใหม่หัวใจว้าวุ่น

02/04/2015 21:45:22
อืมมม..

น้อง capocino คงจะเอาตัว Grado RS-1e Thailand Anniversary 18 Years Limited Edition มาวัดเป็นความคุ้มค่า กับตัวปกติไม่ได้หรอกครับ เพราะหูฟังตัวนี้ เขาจะมองกันที่ความมี "คุณค่า" ของมันเสียมากกว่า

เพราะความมีคุณค่าของมัน เริ่มต้นมาจากผู้ที่คิดริเริ่มที่จะจัดสร้าง ต้องใช้ความคิดติดต่อประสานงานกับทุกฝ่ายงาน ทั้งนอกประเทศ และในประเทศ รวมถึงมีส่วนร่วมในการอออกแบบส่วนประกอบหูฟัง สีของหนัง ขอลายเซนต์คุณจอห์น กราโด อีกทั้งยังรวมไปถึงแพคเกจกล่องใส่หูฟังอีก แล้วยังมีใบเซอร์ ฯ หนังแท้สุดหรูอีกตะหาก ฯลฯ

ส่วนผู้จับจอง ก็ได้ร่วมลุ้นระทึก ไปกับการจองเลขที่ตนเองอยากได้ รวมถึงมีความปลื้มปิติยินดีที่ค่อยๆได้เห็นรูปเห็นร่างของหูฟัง ที่ค่อยๆเผยโฉมออกมาทีละนิดละหน่อย พร้อมทั้งได้มีส่วนร่วมในการเสนอแนะ ติชม และจนในที่สุดหูฟังก็เสร็จสมบูรณ์ และได้ไปครอบครองด้วยความภูมิใจ

ที่กล่าวมาเสียยืดยาว ก็อยากจะให้น้อง capocino เปลี่ยนความคิดเสียก่อนที่จะคิดครอบครองหูฟังตัวนี้ เพราะหูฟังตัวนี้ถือเป็นประวัติศาสตร์ของร้านมั่นคงกับหูฟัง GRADO เพราะว่าถ้าน้องแค่เอามาฟัง ไม่ได้เอาอะไรมาก อย่างที่ได้กล่าวเอาไว้ ไม่ได้เกิดความปิติยินดีที่ได้ครอบครอง และไม่ได้เกิดความรู้สึกภูมิใจที่ได้มีโอกาสเป็นเจ้าของมัน ก็น่าจะข้ามตัวนี้ไป และไปเล่นตัว RS1e ตัวธรรมดา น่าจะเป็นการเหมาะสมกว่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

มือใหม่หัวใจว้าวุ่น

02/04/2015 21:48:19
อุ๋ยยยย..

โดนเฮียปาดหน้า 55555+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

02/04/2015 22:40:52
4,290

555 ขอบคุณครับคุณมือใหม่

ตัวนี้เป็น limited ตัวเดียวแล้วจริงๆครับ เพราะไม่มีการจัดทำอีกแล้วอย่างแน่นอน และจอห์นกราโด้ก็ไม่มีลายเซ็นให้อีกแล้วเช่นกันครับ เพราะถ้าจะเซ็นก็จะกลายเป็นทายาทคนต่อไปของจอห์นแล้วครับ และในฐานะที่ผมเป็นแฟนคลับกราโด้มายาวนานเป็นสิบๆปี อันนี้ผมถือว่าเป็นเกียรติประวัติของทางร้านจริงๆครับ

ลองดูภาพนี้ก็ไ้ดครับ ผมรวบรวมและทำ story ของ Grado ไว้ทีพารากอน เรียกว่าเมษาทั้งเดือนจะวางและโชว์ Grado เต็มๆๆเดือนครับ มีโปรผ่อน(แต่ไม่มีการลดราคาครับ) เดี๋ยวจะประกาศพรุ่งนี้ครับ วันนี้โพสไม่ทันจริงๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่อง Grado RS-1e Thailand Anniversary 18 Years Limited Edition หน่อยครับ"