Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามปัญหา การดึงเพลงออกจาก Ipod Ipad Iphone

JapanKorea

12/03/2015 06:41:31
3
สวัสดีคับพี่ๆ น้องๆทั้งหลาย
ผมประสบปัญหากับการดึงเพลง ออกจาก itune ที่เสียบด้วย เครื่อง ipad ipod iphone ทั้งหลาย
เลยต้องตามหาโปรแกรมช่วยดึงเพลงออกจาก เครื่องเหล่านี้

ผมได้ใช้ โปรแกรม iTools เท่าที่จะหาได้ เพราะ ตัวอื่น เหมือนจะต้องหา แคร๊ก ไม่งั้น ดึงออกมาไม่หมดทุกเพลง หรือจะกัดแค่ 100เพลง เป็นต้น

ผมได้ทำการดึงเพลงออกมา ดูจากจำนวนเพลงทั้งหมด ตามภาพคับ

พอใช้โปรแกรมดึงเพลง ก็นั่งรอ สักพักใหญ่ๆ ตามจำนวนเพลงที่ดึงออกมาจากเครื่องคับ

สรุป ดึงมาได้ 1070 !!!!

คือ ผมสงสัยว่า อีก 6 เพลง มันหายไปไหน ?

และมีบางเพลง มาเป็นไฟล์ ไม่มี พื้นที่ ยังเช่น เพลงนึง ตามภาพ

อันนี้คือไฟล์เพลงนะคับ แต่ ดึงมาแล้ว 0 มีแต่ ชื่อเพลง แต่เปิดฟังไม่ได้ เพราะไม่มี ข้อมูล แต่ในเครื่องเพลงนี้กลับฟังได้

พอจะลบทิ้งก็ ไม่ให้ลบด้วยนะ ... เหมือนจะเสียพื้นที่ตรงนี้ไป ลบไม่ได้ เปลี่ยนชื่อไม่ได้ ...

สรุปอีกทีคือ

1.ไฟล์เพลงที่ดึงออกมา 1076 เพลง แต่ทำไม ดึงแล้วเหลือ 1070 ที่เหลือหายไปไหน ?
2.บางเพลง มีแต่ชื่อเพลง แต่ไม่มีข้อมูลไฟล์ เปิดฟังไม่ได้ ลบไม่ได้ เปลี่ยนชื่อไม่ได้

ผมจะแก้ยังไงคับ..

ปล.สมัยก่อน เคยมีโปรแกรม ฝังในตัว ไดร์ฟ ของ ipod ไม่ต้อง ซิงค์ itune หรือ โปรแกรม เสียบสาย ดาต้า ก็ ลากเพลงวาง หรือดึงกลับเองได้เลย ไม่ต้องง้อ เดี๋ยวนี้ ยังมีอยู่มั้ยคับ...
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

JapanKorea

12/03/2015 20:52:17
3
หาคำตอบต่อไป...
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามปัญหา การดึงเพลงออกจาก Ipod Ipad Iphone"