Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครเคยลองหูฟังsony mdr-xb70ap แล้วบ้างครับ เสียงดีมั้ยครับ

Seize

10/03/2015 19:26:52
พอดีกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อรุ่นไหนดี ระหว่าง รุ่นxba a2
กับ mdr-xb70apอ่าาคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

10/03/2015 19:38:47
1,057
sony mdr-xb70ap นั้น ยังไม่เคยลองเช่นกันครับ
ถ้าเรื่องเสียง XBA A2 นั้นจัดว่าดูดีเลยครับ เเละเป็นอีกหนึ่งรุ่นยอดนิยมของ Sony เลยครับ
ให้ซาวด์ที่ออกแนวคึกคัก ฟังสนุก เบสมาเป็นลูกๆกระเเทกกระทั้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Seize74

10/03/2015 20:04:21
ขอบคุณครับ
พอดีมีงบอยู่ 10000 ครับ แต่ถ้าเป็นไปได้
อยากให้คนที่เคยฟังรุ่น mdr-xb70ap
ช่วยแนะหน่อยคับ เพราะเค้าว่าเสียงดีเหมือนกัน
แต่ราคาไม่เกิน 3000 เอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

norachat

11/03/2015 17:49:07
30
ผมมี xb70 ครับ แต่ไม่เคยฟัง a2 นะครับ

xb มันมาย่อจาก extra bass ครับ ถ้าชอบเบสเยอะๆน่าจะถูกใจ เบสลูกใหญ่ มวลเยอะครับ เสียงร้องหนา เสตจไม่กว้างเท่าไหร่ แยกชิ้นดนตรีดีใช้ได้ครับ

อันนี้คร่าวๆนะครับ เพราะผมใช้มันสำหรับดูหนังเป็นหลัก หนังแอ็คชันระเบิดตูมตามมันมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Seize74

12/03/2015 14:51:50
ขอบคุณครับ
วันนี้สองตัวนี้ผมได้ไปลองมาแล้วครับ
ก่อนอื่นผมขอบอกก่อนเลยนะครับว่า ผมเป็นคนฟังเพลง
ไม่เน้นว่าจะต้องเป็นแนวไหนครับ แต่ถ้าไม่มีเบสนี่ผมจะรู้
สึกว่ามันขาดอะไรไปอ่าาครับ แต่เบสจะต้องฟังสนุกแล้ว
ไม่ไปกลบเสียงย่านอื่นๆด้วย
Okเข้าเรื่องเลยละกันนะครับ จากที่ผมได้ไปลองหูฟัง
ทั้งสองรุ่นนี้มานะครับ
Sony xba a2
จากที่ผมได้ลองฟัง มันเด่นย่านเบส เบสเป็นลูกๆกำลังดี
กระแทกใช้ได้ นุ่ม ลึกพอประมาณ แต่ไม่กลบย่านอื่นๆครับ
เรื่องมิติ กับstage ดีครับ เหมือนฟังเครื่องเสียงแพงๆ
การแยกแยะรายละเอียดชิ้นดนตรีดีมาก
(ปล. ตอนไปลองผมไปลองตัว a2ก่อนนัครับ ที่ศูนย์ sony
คิดในใจว่า เอาตัวนี้แหละ เป็นเสียงที่ตรงกับความต้องการครับ
ฟังได้ทุกๆแนวด้วย) แต่ว่าาาาาาาาาา
ในวันเดียวกัน เวลา และสถานที่เดียวกัน ผมก็ได้ไปลอง
ไอ้เจ้า Sony รุ่นMdr-xb70ap หลังจากที่ลองไอ้เจ้า a2 ไปหยกๆๆๆ
นี่แหละ ขอบอกเลยว่ามันสุดยอดดดครับ
เสียงของไอ้เจ้า Sony รุ่น Mdr-70ap นี่ เบสมันส์ สะใจดีเหลือเกิน
ครับ ลูกใหญ่มาก กระแทกกระทั้นดีเหลือเกิน เป็นเบสที่ลึกมาก ยิ่งฟังเพลงที่
เน้นเสียงกลองนี่ เวลาหนังกลองกระเพื่อมนะครับ หูผมกระตุกเลย อ้อ ผมจะบอก
ว่าผมเคยลองหูฟังที่เน้นเบสมาหลายตัว หลายรุ่นแล้ว มันส์สู้เบสของตัวนี้ไม่ไ้เลยครับ
ผมเห็นด้วยกับคุณ Norachat เลยว่าถ้าใครชอบเบส ได้เสียตังแน่ครับ
ส่วนเรื่องมิติกับรายละเอียดก็ดีเลยครับ เสียงเบสไม่มากลบเสียงกลาง
ส่านstageผมว่ากำลังดีเลยนะครับ พอรวมๆแล้วลงตัวทุกอย่างเลยครับ
แล้วราคาแค่ 2950 นรา ทำให้ผมควักตังค์ทันทีโดยไม่คิดเสียดายเลยครับ
ทั้งๆที่ตัว a2 ผมก็ซื้อมาด้วยครับ อิอิ รักพี่แต่เสียดายน้อง
ถ้าเทียบเอาความมันนะครับ ผมให้xb 70 apกินขาดเลยครับ
เพราะไม่ต้องเปิดเสียงดังเบสก็มาเต็มๆๆแล้ว อ้อตัวนี้ผมว่าฟังเพลงได้ทุกแนว
ด้วยนะครับ มันดีตรงน้ีแหละ ไม่เหมือนหลายยี่ห้อที่จะติดขุ่นครับ หรือถึงแม้
แยกรายละเอียดดีเบสก็ไม่มันส์เท่าตัวนี้ครับ
สำหรับใครที่กำลังหาหูฟังอยู่ แล้วชอบเบสมันส์ๆๆ ผมแนะนำให้ไปลอง
Mdr-xb70ap รับรองได้เสียตังแน่ๆครับ เพราะพอฟังตัวนี้แล้ว พอไปฟังหูฟังตัวอื่น
นี่เบสมันไม่มันส์เท่าตัวนี้เลยครับ
หยิกหู 0
"มีใครเคยลองหูฟังsony mdr-xb70ap แล้วบ้างครับ เสียงดีมั้ยครับ"