Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่อง DAP ครับ

Moonligh

23/02/2015 01:37:33
0
พอดีอยากหาเครื่องเล่นพกพาเครื่องใหม่ครับ (Ipod touch gen 4 พัง) สนใจตัว Fiio X3 ครับ เพราะเห็นว่าถูกสุด (มั้งนะ ดูจากหน้าเว็บเฮียนี่แหละ) Fiio X3 จำเป็นต้องหา Dac เพิ่มมั้ยหรือมันมี Dac ในตัวอยู่แล้ว หรือเพื่อนๆ มีตัวไหนแนะนำราคาถูกและดีรบกวนบอกด้วยครับ ไม่เน้นอะไรมากขอแค่มีเครื่องเล่นพกพาดีๆ หน่อยก็พอครับ หูฟังที่ใช้อยู่มีแค่ Visang R02 เท่านั้นครับ ไฟล์เพลงที่ใช้ฟังอยู่ก็ Wav (Rip มาจากแผ่น)

ปล.ไม่เน้นแบรนด์ แต่เน้นราคาถูก ประหยัด คุ้ม ดี
ปล.1 โดยส่วนตัวเน้นเครื่องเสียงอยู่แล้ว ไม่ค่อยสนใจหูฟังเท่าไหร่ แต่เวลาออกไปไหนข้างนอก ขาดเสียงเพลงไม่ได้แค่นั้น
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นักเล่นมือใหม่

23/02/2015 06:20:15
0
Fiio X1 ครับ สามพันกลางๆ ถ้าเน้น ประหยัดและคุ้ม

ปล.แต่ถ้าชอบ X3 รอ X3 รุ่น 2 ออกครับน่าจะใกล้ๆแล้วละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Theeranai

23/02/2015 08:10:07
28
แนะนำ X1 เหมือนกัน เสียงเกินค่าตัวไปเยอะ อีกทางเลือกก็คือ IPOD CLASSIC รุ่นเก่าๆฮะ เสียงดีฟังสบาย ไม่ล้าหมู
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

planaria

23/02/2015 08:58:22
117
แวะมาบอกว่าเครื่องเล่นเพลงทุกรุ่นทุกยี่ห้อมี DAC ในตัวอยู่แล้วครับ มิฉะนั้นมันจะไม่สามารถแปลงข้อมูลดิจิตอลมาเป็นเสียงได้ครับ ส่วนจะใช้ DAC ยี่ห้ออะไรรุ่นไหนขึ้นอยู่กับการออกแบบและระดับราคาเลยครับ ^^

ผมว่าถ้าฟังพอเพลินๆ เน้นพกสะดวก ใช้กับ R02 ซื้อ Fiio X1 ก็เหลือๆ แล้วครับ ถูกและเสียงดี งานประกอบ วัสดุดีด้วย คุ้มราคาที่สุดแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่อง DAP ครับ"