Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครเคยฟัง B&W C5 S2 เทียบกับ C5 ตัวเก่าบ้างครับ

เอกเรื่องมาก

21/02/2015 03:35:13
23
คือผมจมอยู่กับ C5 ตัวแรก มาสองสามปีได้ล่ะครับ ไม่เคยคิดจะเปลี่ยน เพราะในเรตเดียวกับ หรือสูงกว่ามันไม่มาก ยังไม่มีตัวไหนถูกใจมากกว่าเลย ตอนนี้เสียวๆว่ามันจะพัง เพราะต่างประเทศนี่ รีวิวแทบไม่มีใครติเรื่องเสียง แต่จะโดนตำหนิความคงทน บางคนสามเดือนพังมั่ง หกเดือนพังมั่ง ผมก็ยัง งงๆว่า ของผมมันก็ทนดีนี่นา แต่ตอนนี้สายเริ่มเขียวๆล่ะคับ ยิ่งสายข้างซ้ายนี่เขียวอื๋อเลย เลยกะว่าจะหาสำรองไว้อีกนิด เห็นว่ามีตัว S2 แล้วแต่ยังไม่เคยฟัง

วันนี้ขึ้นรถเมล์ เห็นคนที่นั่งหน้าผม ใช้ C5 เหมือนผมเลย ทีนี้พอเขาเลิกฟัง ก็หันไปคุยกับเพื่อนข้างๆ เรื่อง C5 S2 จับใจความได้คร่าวๆว่า หลายเป็นหูฟังเน้นเบส เบสมหาศาล เสียงขุ่นกว่าตัวเก่า รายละเอียดกลางแหลมสู้ตัวเก่าไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าจริงไหมครับ ใครเคยฟังรุ่นนี้ทั้งสอง Series บ้าง เป็นอย่างที่ได้ยินหรือเปล่าครับ ถ้าจริงนี่ค่อนข้างผิดหวังเลยถ้าออกมาแบบนั้น

ปล. ร้านเฮียมีให้ฟังไหมหว่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครเคยฟัง B&W C5 S2 เทียบกับ C5 ตัวเก่าบ้างครับ"