Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Adew

20/02/2015 11:14:11
0
มีรีวิวมาฝากให้ชมกันครับ ของ Channel Marques Brownlee
สำหรับ Audio Technica ATH M70X ตัวใหม่

ATH M50X ถือว่าได้รับคำชมค่อนข้างดีมากในปีที่แล้ว หลายๆเว๊ปยกให้เป็น Best All Around Headphone ในราคาที่ย่อมเยามากๆ จนอดใจไม่ไหวต้องจัดมาลองใช้ แล้วก็ติดใจมากครับ

สำหรับ M70X ตัวใหม่ ดีไซน์ยังคล้ายกับ M50X มาก
ส่วนที่แตกต่างก็คือน้ำหนักที่เบากว่า M50x และพับไม่ได้ (ตรงนี้อาจจะเป็น Downside สำหรับบางท่าน = =) แต่มาพร้อมกระเป๋าแข็งสำหรับเก็บให้แทนที่จะเป็นถุงใส่แบบเดิม

ในรีวิวที่กราฟโชว์ Frequency Respond ของหูฟังเปรียบเทียบด้วย จะเห็นว่า สำหรับ M70X กราฟจะค่อนข้างเรียบกว่า คือเสียงจะค่อนข้างเป็นธรรมชาติมากกว่า คือเบสไม่หนักไป Treble ไม่สูงไป (เห็นชัดเจนเมื่อเทียบกราฟกับ Beats) ดังนั้นหากใครที่ต้องการเสียงที่ Fresh กว่า M50X อาจจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่า แต่ถ้าใครที่ทำ Editing M70X อาจจะเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับ Closed back Monitor Headphone นะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

themiumhhh

20/02/2015 11:31:42
1
หลังจากตามๆรีวิวหลายสำนักแล้ว

70x นี่ ไม่ wow เหมือน 50x ครับ

ด้วยราคาเปิดที่แรงโขอยู่ [400 usd]

กับสิ่งที่อัพเกรดขึ้นมาในแง่ของเสียง หรือ งานประกอบ

ทำให้ระดับความคุ้มค่าของมันลดลง และในราคาระดับนี้คู่แข่งน่ากลัวๆเยอะ

คงไม่ได้รับการยกย่องเป็นวงกว้างเท่า 50x ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Adew

20/02/2015 12:09:51
0
อันนี้เห็นด้วยครับ ด้วยราคาแล้ว ผมว่า M50X คุ้มค่ากว่ามากๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ANuBiS GaTE

20/02/2015 14:38:58
149
ผมเป็นสาวกแบรนด์นี้ ผมยังมองว่าดูขั้นแรกแบบนี้ M50x ยังนำอยู่ครับ ดูแล้ว 70x อาจจะจิดๆไปหน่อยสำหรับคนฟังเอาสนุก

อยากได้สีใหม่ด้วย กร้อดๆๆๆ

แต่ไม่แน่นะเสียงจริงอาจจะดีมากๆก็ได้

ส่วนราคา มันแรงเฉพาะราคาในตปท.ครับ ราคาญี่ปุ่นไม่ถึงหมื่นนะ 9000 ต้นๆ ผมว่ายังไม่แพงเกินไป ฝากใครซื้อเอาก็ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ATH M70X REVIEW by Marques Brownlee"