Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สงสัยว่า ถ้าสายหูฟังมีไมค์ ถ้าวัสดุเหมือนกัน คุณสภาพเสียงเท่ากันกับแบบไม่มีไมค์หรือเปล่

drHuahed

17/02/2015 13:23:04
0
สงสัยว่า ถ้าสายหูฟังมีไมค์ ถ้าวัสดุทองแดงเกรดเหมือนกัน คุณสภาพเสียงเท่ากันกับแบบไม่มีไมค์หรือเปล่า? การมีไมค์มันจะเป็นอุปสรรคต่อการเดินสัญญาณมั้ยครับ?
ผมว่าสายหูฟังอัพเกรดถ้ามีไมค์มาด้วยนี่จะดีมากเลยครับ จะได้คุยโทรศัพท์เพิ่มได้ แถมคุณภาพเสียงดีขึ้น
ตอนนี้เห็นมีแค่ Spiralstrand ของร้าน Jaben ที่ผมซื้อมาลองขำๆแต่มันก็ไม่ได้อัพเกรดเท่าไหร่อะไรแค่เสียงไม่ห่วยกว่าสายสต็อค เปลี่ยนคาแรคเตอร์เล็กน้อย แต่ไม่รู้สึกดีกว่า แต่ความแข็งแรงกับการสวมใส่ยังแพ้สายสต็อคอยู่มากๆ
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Andromeda

17/02/2015 16:44:00
1
มีสายสต้อกของ ultrasone ทั้งมีไมไม่มีไมค์ เสียงไม่ต่างกันครับ
สายนี้คุณภาพดีอยู่นะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สงสัยว่า ถ้าสายหูฟังมีไมค์ ถ้าวัสดุเหมือนกัน คุณสภาพเสียงเท่ากันกับแบบไม่มีไมค์หรือเปล่"