Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แผ่นซีดีจาก Amazon uk สั่งซื้อในไทยได้ไหมครับ

สงสัยครับ

16/02/2015 19:38:32
พอดีจะสั่งซื้อเพลง Maroon 5

ในลิ้งค์นี่ของแท้ใช่ไหมครับ ขายโดย Amazon เอง?

แล้ว amazon prime นี่เสียค่าส่งเพิ่มไหมครับ
เขาจะจัดส่งโดยบริการอะไรครับ

ขอคนมีประสบการณ์ช่วยมาตอบหน่อยครับ
ซื้อครั้งแรกนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

สงสัยครับ

16/02/2015 19:40:59
กำโพสลิ้งค์ไม่ได้ TT

อันที่มันเขียนว่า
Songs About Jane
Price: £3.99 & FREE Delivery in the UK on orders over £10. Details
Includes FREE MP3 version of this album.
Does not apply to gift orders. See Terms and Conditions for important information about costs that may apply for the MP3 version in case of returns and cancellations.
In stock.
Dispatched from and sold by Amazon. Gift-wrap available.
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tcben

17/02/2015 05:25:28
1
ได้ครับ มีเสียค่าส่งเพิ่มเติม และราคาจะลดจากที่แสดงบนเว็บนิดเดียว เพราะราคาบนเว็บรวมภาษีสำหรับคนอังกฤษครับ ของเราซื้อเราไม่ต้องเสียภาษีให้อังกฤษ แต่อาจจะเสียภาษีให้ไทยเมื่อศุลกากรสุ่มตรวจเจอครับ

แต่ไม่ต้องกลัว ศุลกากรจะตรวจเมื่อแพ็คเกจมันใหญ่เป้ง หรือมีการสำแดงราคาที่สูงลิ่วๆ เกินพันสองพันบาทครับ ซื้อแผ่นเดียวไม่(น่าจะ)มีปัญหาไรครับ

จริงๆ เทคนิคง่ายนิดเดียว ถ้าจะดูว่าซีดีแผ่นไหนส่งมาไทยได้ ตรงคำนี้ครับ "Dispatched from and sold by Amazon " ทางอเมซอนมี stock และจัดส่งมาไทยให้ได้ เพราะ ถ้าเป็นอย่างอื่น จะเป็นพวกคนอังกฤษฝากขาย และจะไม่ส่งไทยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แผ่นซีดีจาก Amazon uk สั่งซื้อในไทยได้ไหมครับ"