Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

volvoflip

08/02/2015 23:34:22
2
ไม่ทราบเพื่อนๆในนี้มีใครเคยใช้สาย custom จาก Nocturnal audio มั้ยครับ?
เห็นในสิงคโปร์ขายอยู่ราคาไม่แรงมาก เลยกำลังสนใจอยู่ครับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ :)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Nutthanon

09/02/2015 00:39:18
ผมมาแนะนำแต่ก็ไม่เคยลอง T_T
ร้าน sound proof bros ก็มีครับ ถ้าสะดวกก็ไปลอง ที่ร้านเองเลยครับ บางครั้ง หูคนเรามันไม่เหมือนกัน ต้องลองเอง บ้างอาจรีวิว ดีๆ ดีแค่ไหนก็ไม่เท่าลองเองหรอกครับ เชื่อผม ^^ ร้านอยู่ เอ็มบีเคเซ็นเตอร์ ชั้น 4 ฝั่งโตคิว โซน C ผมเองก็ไม่เคยไปครับ ลองดูในเว็ปร้านก็ได้ครับ พิมพ์ในgoogle ตามชื่อร้านเลยครับ :)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

09/02/2015 01:53:54
4
จริงครับ รีวิว ถ้าเป็นร้านใครจะรีวิวของตัวเองไม่ดี ถ้ายืมมาหรือเขาส่งให้รีวิวก็ว่าของเขาไม่ได้อีก เจ้าของรีวิวก็เชื่อไม่ได้ บางทีบ้าเห่อของใหม่อะไรก็ดีไปหมด(ลองคิดดูถ้าไม่ชอบคงไม่ซื้อ)
คนรีวิวลงเว็ปส่วนใหญ่ก็ไม่กล้าติอีก กลัวโดนด่าจากคนที่เขาชอบหรือคนที่เขาขาย
เราเลยเห็นกันว่า รีวิว เกือบ 100% มีแต่ชม ถ้าติก็แอบๆมีนิดเดียว ติพอเป็นพิธี
ทางที่ดีก่อนซื้อ ลองฟังเองก่อนดีกว่า บางทีฟังกับเพลงแนวนึงมันเพราะ พอเรามาฟังกับแนวเรากลับไม่ถูกใจก็เป็นไปได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

HEAT

09/02/2015 09:15:36
1
ดูจากรีวิว และราคา น่าใช้ครับ 8 Wire ด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

กุก็หรรม

09/02/2015 09:40:24
กล้า...ช่างกล้ามาแนะนำของร้าน Soundproof ในร้านเฮีย...บ๊ะ ไปเล่นบอร์ด Soundproof นู่นไป๊ ชิ่ว ๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Nickky18

09/02/2015 09:46:00
9
แล้วไง แนะนำของร้านอื่นบ้างไม่ได้? ผมล่ะเอียนคนแบบพวกคุณจริงๆน้ะ
ปล.อย่าต้มมาม่าเลยน้ะ อยู่เป็นสรัดเมือนเดิมดีกว่า...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Pastels

13/02/2015 14:41:16
0
สนใจเหมือนกันครับ แต่ไม่มีข้อมูล หรือ review ให้ดูเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

volvoflip

13/02/2015 19:07:08
2
ผมจัดมาแล้วครับ มาอัพเดพโทนเสียงให้ฟังละกันครับ พอดีลองมาหลายรุ่น พอบอกแนวเสียงได้ครับ แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ไปลองเองดีกว่าครับ

อุปกรณ์ทดสอบ
Headphones: Westone W60
DAC/AMP: JDS C5D
Player: iPhone 4S + Onkyo app, Golden Ear
M2M: 3K Quad by K.Point

เริ่มที่ Hydra (hybrid เงิน+ทองแดงในเส้นเดียวกัน ถัก 8 เส้น)
ให้โทนเสียงที่สว่าง กลาง+แหลมพริ้วดีใช้ได้ เบสบางลงอย่างเห็นได้ชัด
ผมไม่ชอบเส้นนี้เพราะเนื้อเสียงบางลงพอสมควร

เส้นที่ 2 Nyx (ทองแดงล้วนถัก 8 เส้น)
ลองฟังทีแรก ตกใจครับ เสียงหนา+แน่นมากกก หนักแน่นกว่า Brimar Monarch CU เยอะครับตัวนี้ เบสมาอย่างเยอะ ฟัง Hiphop Electronic สนุกมาก ตอนแรกประทับใจเส้นนี้มากๆ แต่ฟังไปฟังมา เหนื่อยครับ หนักไปหน่อย เลยยังไม่ค่อยถูกใจนัก แต่สิ่งที่ชอบในเส้นนี้ที่สุดคือสายนุ่มมากครับ ใส่สบายมากๆ

เส้นที่ 3 Acrux (เงินล้วนถัก 8 เส้น - ผมซื้อตัวนี้มา)
ตอนแรกก็คิดว่าเสียงคงบางแน่ๆ เพราะขนาด Hybrid ตัวแรกยังบางขนาดนั้น แต่ที่ไหนได้ คิดผิดไปหมดครับ เสียงใสกังวาลดีมาก ให้รายละเอียดดีกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด เบสมีพอให้สนุกอย่างที่ผมชอบ เสียงร้องเด่นออกมาด้านหน้าดี มิติเสียงถือว่าโอเคมากๆ ติดใจเลยครับเส้นนี้ แต่เพื่อความชัวร์ ขอลองอีกเส้น

เส้นที่ 4 Calyx (ทองแดงล้วน ถัก 8 เส้น)
ตัวนี้โทนเสียงคล้ายกับตัว Acrux ก่อนหน้า แต่ให้ความรู้สึก Drop ลงมาประมาณ 10% ทุกจุด แต่ไม่แย่เลยครับ ทดลองฟังเส้นนี้อยู่นาน ชอบพอๆกับ Acrux แถมถูกกว่ากันครึ่งนึง

ตอนแรกกะจะเอา Calyx มาแล้วครับ แต่ขอลอง Acrux อีกทีแบบเทียบเพลงต่อเพลงเลย ปรากฎว่ายังไงก็ชอบ Acrux มากกว่า เลยจัดตัวท็อปกลับบ้านมาครับ

หลังจาก Burn มาซักพัก โทนเสียงเปลี่ยนเล็กน้อย คือ เบส+อิมแพ็คลดลงเล็กน้อยแต่ไม่หาย แต่ได้ความใส รายละเอียด มิติเสียงที่ดีขึ้นมาอีกนิด ก็ถือว่าโอเคครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

domemk108

13/02/2015 19:43:23
12
ถือว่าดีเลยครับ
แยรนด์นี้ ผมลองใส่กับShure SE215 กับUE900S เสียงพัฒนาดีเกินคาดครับ เมื่อเทียบกับราคาของมัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Pastels

13/02/2015 20:07:29
0
สนใจ Acrux เหมือนกันครับ
ผมใช้ Effect Audio Thor Silver + Shure 846
ชอบโทนเสียงใสๆ อยู่แล้วครับ ราคา Nocturnal นี่โอเคสำหรับผมเลยครับ
เดี๋ยวว่าจะไปหาลองฟังดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

WEEZER

14/02/2015 15:20:36
0
ยืนยันอีกเสียงครับ ผมใช้ Acrux กับ um pro 50 เสีงดีขึ้นอีกระดับนึงครับ
ถมสายยังมีประกัน 1 ปี ด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Nocturnal Audio Cable"