Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เตือนเหล่าผู้ใช้หูฟัง noble universal ทั้งหลายครับ

ArkTicSS

14/02/2015 12:00:20
1
คือมันเกิดเหตุน่าเศร้านี้ครับ

คือเมื่อประมาณ 2 สัปดาห์ก่อน อยู่ดีๆหูด้านสายของผมก็เริ่มติดๆดับผมจึงลองขยับสายที่ข้อต่อดูแล้วเสียงมันก็กลับเป็นแบบเดิม

แต่พอผ่านไป 2-3 วัน อาการมันกลับหนักขึ้นเรื่อยๆ...มันเริ่มมีปัญหาเข้าแล้ว ผมจึงลองจะถอดสายใส่ใหม่ดูเผื่อว่าจะหาย แต่จังหวะที่ถอดนั่นแหละ มันแน่นมากๆผมก็ค่อยๆเอียงซ้ายขวาไปมาอย่างระมัดระวังแล้วดึงช้าๆทีละนิดร่วม15นาที

แต่แล้วอยู่ดีๆ..."แป๊ก"

เสียงอันไม่น่าไว้ใจดังขึ้น พร้อมสาย silver widow สุดรักของผมที่ฐานหัวแจ้คหลุดแยกออกมากับหัวแจ้คในทันใด

จังหวะนั้นน้ำตาจะใหลครับ...สายละหมื่นกว่าบาทปลิวหายไปกับสายลมแล้ว ยังอยู่ด้วยกันไม่ถึงครึ่งปีเลย TwT
ผมค่อยๆเชคแล้วเชคอีกว่าผมตาฝาดไปรึเปล่า แต่มันคือเรื่องจริงครับ สายมันจบสิ้นแล้วครับ

แต่ที่ยิ่งกว่านั้นคือผมยังคงดึงหัวแจ้คไม่ออกอยู่ดีครับ จนท้ายที่สุดต้องเอาคีมมาดึงมันออกมา แน่นมากๆครับ

หลังจากนั้นผมก็หงุดหงิดหัวเสียไม่ฟังเพลงไปสัปดาห์นึง
แต่ท้ายที่สุดก็ทนไม่ไหวยุดี จึงไปเอาสายสต้อคเก่าๆที่เสียงติดๆดับๆเหมือนกันมาเสียบลงไป(ดับๆที่ข้างซ้ายเหมือนกัน)

สิ่งแรกที่เซ็งคือเสียงกลางมันไม่พุ่งเหมือนเดิมอีกแล้ว เสียงสูงก็ไม่เป็นเหมือนเก่า แต่ช่างเถอะ ยังดีกว่าหูฟังตัวร้อยสองร้อยเยอะ

แต่ฝันร้ายก็กลับมาอีกครับ...วันนี้หูข้างสายมันดับไปอีกแล้ว ผมจึงค่อยๆดึงหัวแจ้คออกมาอย่างระมัดระวังมากๆเหมือนเดิม และมันก็เกิดเสียงเดิมเลยครับ...หัวแจ้คติดอยู่ข้างในอีกแล้ว

สายพังอีกแล้ว ดีนะที่อันนี้ของฟรีไม่งั้นผมหัวเสียหนักกว่านี้แน่ๆ

ยังไงเพื่อนๆก็ลองระวังดูนะครับผมใช้ noble 4 อยู่ ที่ฟังไม่ได้อีกแล้วเพราะไม่มีสาย...ไม่กล้าซื้อสายใหม่ด้วย

ใบเสร็จก็ทำหายหมดหูฟังก็เป็นรอยทั้งอันขายมือสองต่อก็คงจะไม่คุ้ม ตอนนี้เลยเอาไปเก็บในกล่องล่ะ

อาจจะเป็นแค่ของผมก็ได้ที่มีปัญหา --* เซ็งสายพังสุดๆ

ตอนนี้เลยเก็บเงินใหม่ลูกเดียวใหนๆก็จะได้ไปกรุงเทพแล้วเดือนหน้าด้วย

....เศร้า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Ishimaru-WITTY

14/02/2015 12:21:16
1
เสียใจด้วยครับ เข้าใจอารมนี้มากๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Andromeda

14/02/2015 12:58:27
1
กล่องมีบาโคดออกใบเสร็จใหม่ได้นะครับลองดู
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

14/02/2015 13:20:29
1,057
หูฟังน่าจะมีประกันครับเพราะ Noble4 ยังขายไม่ถึงปีครับ ยังไงก็ส่งกลับมาที่ร้านใด้ครับ
ส่วนสาย toxic เช่นกันครับ ยังสามารถส่งซ่อมใด้เเต่อาจมีค่าใช้จ่ายอยู่บ้างครับ

ส่วนกรณีการถอดสายจาก noble นั้น ควรจะดึงขึ้นลงเป็นแนวตรงเท่านั้นครับ ไม่ควรโยกไปทิศทางอื่น โดยริ่มจากใช้ปลายเล็บเซาะตรงร่องของขั้วสายอัพเกรดขึ้นมาเล็กน้อยครับ ซึ่งพอขั้วสายนั้นขยับออกมาจาก socket เล็กน้อย ก็จะทำให้ดึงออกใด้ง่ายขึ้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ArkTicSS

14/02/2015 13:34:10
1
ใหนๆหัวแจ้คมันเสียไปแล้ว ผมขอให้เขาเปลี่ยนเป็นหัว shure แทนได้มั้ยครับ เรื่องเงินเนี่ย ถ้าไม่เกิน 5000 ก็ยังไหวอยู่ครับ สายสั้นลงหน่อยก็ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เตือนเหล่าผู้ใช้หูฟัง noble universal ทั้งหลายครับ"