Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนด้วยครับ เรื่องแอมหูฟังกับสายอัพเกรดหูฟังกับซาวด์สเตจที่มากขึ้น

คุณเปิ้ล

13/02/2015 02:17:01
0
ต้องขอเกิ่นก่อนว่าก่อนจะมาเล่นหูฟัง ผมเล่นเครื่องเสียงบ้านชุดดีๆมาก่อน เสพติดกับซาวด์สเตจมากๆ ชอบนั่งเพ้อถึงตำแหน่งเครื่องตนตรีต่างๆเวลาฟังเพลง แต่ต้องยุบเพราะ ผบ.ท้องแล้วอย่างแรกที่ขอผมคือ (เอามันออกจากห้องไปไกลๆนะคะที่รัก..) เข้าเรื่องคับผมพึ่งเล่นมา2เดือน ใช้ak100mk2ตั่งแต่แรก ส่วนหูฟังตัวล่าสุดที่แพงที่สุดคือwestone w40 พึ่งใช้มา4วัน สรุปฟังไม่ได้เลย ยิ่งฟังสเตจยิ่งแคบ หรือเป็นเพราะผมใส่ไอ้จุกโฟมไม่เป็นไม่รู้ เลยมีความคิดที่จะหาแอมป์หรือสายที่จะมาตอบโจทย์เรื่องพวกนี่ ผมตั่งงบไว้10000ได้ทั้งใหม่ละมือ2สำหรับแอมป์ อยากถามว่าผมถูกทางไหมที่ต้องการสเตจแล้วหาแอมกับสายโมหูนี่ เพราะครั้งนี้กะเป็นครั้งสุดท้ายแล้วก่อนเก็บเงินให้ตัวเล็กแล้วครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายริน

13/02/2015 06:01:07
จุกกับหูฟัง In Ear เนี่ยเป็นปัญหาโลกแตกมานานแล้วครับ ถ้าใส่ไม่ดีมีผลมหาศาลเลยครับ ระหว่างนรกขุม 9 กับสวรรค์ชั้น 7 รำไรเลยครับ นี้ไม่ได้โอเวอร์เลยนะครับ

ค่าย Westone เขาจะมีจุกแถมมาให้เพียบนะครับ ลองไล่เปลี่ยน ๆ ดูครับ (หากไม่มี ท่านลองเอาจุกของตัวอื่นมาลองใส่ดูได้ เพราะมาตรฐานน่าจะเดียวกัน)

อันที่จริง Comply Foam น่าจะใส่ง่ายที่สุดและ Fit ที่สุดแล้ว เพราะตัวจุกจะอัดรูปเป็นรูปเดียวกับช่องหูเราแบบนิ่มนวล ไม่มีเสียงลอดเข้าลอดออกให้รำคาญ

จุกอีกแบบที่นิยมใส่กัน จะเป็นจุกยางมาตรฐาน เล็ก กลาง ใหญ่ อันนี้ต้องเลือกขนาดดี ๆ บางคนรูหูเล็กกระจิ๊ด ก็ต้องใส่ให้ถูกขนาด ไม่ใช่ว่าเอาวะ ใส่ได้ใส่ไปเหอะ เรื่องมาก ไม่ได้นะครับ นรกเห็น ๆ เลยครับท่าน

สุดท้ายโดยความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ หูฟังค่าย Westone โดยเฉพาะรุ่นใหม่อย่าง W40 นี้ ไม่น่าจะฟังแล้วอึดอัด สเตจแคบหรืออะไรนะครับ แนวเสียงเขาฟังสบายที่สุดแล้วค่ายนี้ กระผมคิดว่าท่านน่าจะไม่เคยใส่ In Ear ยังใส่จุกไม่ถูกต้อง ผมก็เคยเป็นครับ ก็ต้องหัดกันไปครับ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Alone[]

13/02/2015 09:03:34
6
ผมว่า Westone นี่เป็นยี่ห้อที่แทบจะ ให้สเตจกว้างมากที่สุด แล้วนะครับ ..

น่าจะลองหาจุกให้แมทช์ชิ่งก่อนครับ โดยเฉพาะจุกที่ โคนยาวๆ นิดนึง ลองดูครับ ^_^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

JuneyJa

13/02/2015 09:06:13
733
ผมว่าลองเปลี่ยนจุกก่อนเลย เพราะจุกโฟมทำให้ซาวด์สเตจแคบลงพอสมควร

สำหรับผมนะ ak100mkii นี้ก็ถือว่าเสียงดี กำลังขับดีแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องหาแอมป์เพิ่ม
ลองหาเปลี่ยนสายน่าจะเห็นผลได้ชัดเจนที่สุดครับ ส่วนใหญ่ดีขึ้นกว่าต่อแอมป์
แนะนำเป็นยี่ห้อ toxic รุ่น silver window แล้วกันมือ 1 เกินงบนิดเดียว มือ 2 อยู่ในงบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ลองบอกดูเฉยๆครับ

13/02/2015 09:37:17
ขอโทษนะครับที่นอกประเด็นนิดนึงถ้าไม่ติดเรื่องพกพาไปไหนราคานี้ผมว่า ท่าน จขกท. ลองใช้หูFz ดูไหมครับ เพิ่มแอมป์แล้วก็เปลี่ยนมาใช้FZสบายๆเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เด็กแป๊ะ

14/02/2015 08:26:06
10
เห็นด้วยครับ ถ้าอยากได้ซาวเสตจ มิติสมจริงหน่อย เน้นฟังที่บ้าน ลองดูชุดfullsizeดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนด้วยครับ เรื่องแอมหูฟังกับสายอัพเกรดหูฟังกับซาวด์สเตจที่มากขึ้น"