Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

การเปลี่ยนสายหูฟัง

PenguinThpsc

11/02/2015 19:27:23
คือผมมีหูฟังอยู่ตัวนึงครับ เสียงถูกใจผมดีครับ ราคาไม่กี่ร้อยเองครับ แต่มันเป็นสายแบบ ข้างนึงสั้นข้างนึงยาว
ถ้าผมอยากจะเปลี่ยนให้เป็นสายแบบทั้ง2ข้างยาวเท่ากันนี้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ(ไม่มีความรู้ทางช่างเลย) หรือมีร้านอะไรรับเปลี่ยนสายไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

natja

11/02/2015 19:41:39
0
ช่างหม่องครับ เห็นในบอร์ดนี้มีเพื่อนสมาชิกโพสไว้ เข้า facebook ก็เจอ
ผมรอหูฟังจากช่างอยู่ครับ
จะได้ค่านายหน้าไหมเนี่ย 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

11/02/2015 19:56:41
ถ้ายังใช้งานใด้ปกติเเนะนำให้ใช้สายเดิมไปก่อนดีกว่าครับ เพราะหูแบบทั่วไปที่ถอดสายไม่ใด้นั้น ต้องเเกะทั้งตัวเวลาเปลี่ยนสายเลยครับ ซึ่งถ้าทำไม่ดีก็อาจจะมีผลต่อเสียงด้วยครับ

ส่วนสายแบบสั้นข้างยาวข้าง วิธีใส่ก็คือพาดสายไว้ตรงหลังท้ายทอยระหว่างสองข้างครับ ก็ถือว่าใส่เเล้วกระชับไปอีกแบบนึงครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

BoyBrinks

11/02/2015 23:01:47
8
สายที่ยาวไม่เท่ากันนั้นเพราะเค้าออกแบบมาให้ใช้คล้องคอครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

llnoomll

12/02/2015 00:57:23
0
ผมเห็นหลายคนใส่สายLไม่เป็นยังแอบขำ เอามาห้อยไว้ข้างหน้าไม่ได้อ้อมไปข้างหลัง นักศึกษาสาวน่ารักมอ.ใกล้ๆบ้าน ไว้เดี๋ยวเจอวันหลังจะเข้าไปแนะนำวิธีใส่ที่ถูกต้องอย่างใกล้ชิด อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เหน่งบา

12/02/2015 01:38:45
1,866
ไม่แนะนำให้เปลี่ยนนะครับ ถ้าหูฟังราคาไม่สูงและชอบเสียงอยู่แล้ว

เปลี่ยนสาย ให้ราคาไม่แพง รวมค่าใช้จ่ายอย่างน้อยก็หลายร้อย

ก็แค่ใส่ให้ด้านยาวคล้องไปข้างหลังครับ แต่ก่อนผมก็ใส่ไม่เป็นเหมือนกัน เพิ่งรู้ไม่นานมานี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

planaria

12/02/2015 08:11:48
117
ถ้าคุณชอบเสียงหูฟังตัวนั้นอยู่แล้ว การเปลี่ยนสายอาจทำให้เสียงที่คุณชอบหายไปก็ได้นะครับ เพราะสายก็ถือเป็นการจูนเสียงอย่างหนึ่ง (บุคลิกของตัวนำในสายในไปผสมกับบุคลิกเสียงของไดรเวอรืด้วย) ยกเว้นว่าคุณอยากได้อะไรเพิ่มหรือยากลดอะไรลงน่ะครับ ตัวอย่างเช่นผมมีหูฟังตัวหนึ่งที่เสียงถูกใจแต่แหลมกุดไปนิด เบสเยอะไปหน่อย ผมก็เลยไปเปลี่ยนสายเป็นสายทองแดงชุบเงิน เพื่อหวังผลว่าจะได้ปลายเสียงแหลมที่ลากยาวขึ้น เป็นประกายขึ้น เบสกระชับขึ้นไม่บวมเหมือนเดิม แต่ทั้งนี้ก็ไม่มีอะไรมาประกันว่าผมจะได้อย่างที่ผมต้องการหรือเปล่า (แต่ที่แน่ๆ คือผมเสียเงิน และหูฟังช้ำครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
"การเปลี่ยนสายหูฟัง"