Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอเสนอเรื่องคลิปวิดิโอรีวิวครับ

themiumhhh

11/02/2015 15:52:08
1
ผมติดตามช่องของมั่นคงตลอดครับ เปิดดูเรื่อยๆ

แต่วันก่อนไปเจอช่องรีวิวเข้า 1 ช่อง แล้วชอบการจัดวาง การถ่ายวิดิโอของช่องนี้มาก เลยมาเสนอเล่นๆครับ อิอิ

https://www.youtube.com/channel/UCcGYJndqreqXMUZoOhn3E7A

ช่องนี้รีวิวได้ดีมากๆ ภาพสวย สมูท ดูน่าติดตามครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

11/02/2015 16:05:46
4,290
โอววว ยินดีมากๆๆเลยครับ เดี๋ยวผมจะเก็บไว้เป็นไอเดียในการปรับปรุงนะครับ 555

ตอนนี้สิ่งที่มีปัญหาสำหรับมั่นคงแชนแนลก็คือ บุคลากรที่เข้าใจเรื่องระบบการบันทึกภาพและเสียง ซึ่งยังไม่เกี่ยวกับเรื่องเนื้อหาแต่อย่างใด

ผมหมายถึงการใช้อุปกรณ์ในการบันทึกล้วนๆๆเลยครับ ทุกวันนี้ปาดเหงื่อกันก็เพราะภาพชัดมั่งไม่ชัดมั่ง เสียงบางครั้งดังค่อยไม่ได้ระดับ บันทึกพวกเสียงจริงๆจากลำโพง บางครั้งก็ดีบางครั้งก็ไม่ดี เพราะทีมงานมั่นคงออกแนวโฮมเมดเป็นส่วนใหญ่ครับ 555

ท่านใดที่มีความชำนาญและรู้เรื่องเครื่องมือในการบันทึกวีดีโอ ทั้งภาพและเสียง ขอให้โทรติดต่อด่วนที่ คุณเบียส 081-8648924 เลยจ้าๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo

11/02/2015 16:38:32
3
ตามไปดูแล้วครับ ของเขาอินเตอร์จริง ส่วนของเฮียมั่นก็บ้านๆอย่างเฮียบอก555 ผมดูครั้งแรกก็รูุ้สึกเหมือนกัน ทำไมรีวิวดูบ้านๆแบบนี้ แต่ดูไปเรื่อยๆกลับรู้สึกว่า เออมันมีเสน่ห์อย่างบอกไม่ถูก คงเป็นเพราะรีวิวแบบ ด้นสดๆไม่ต้องมีสคริป ไม่ใช้สลิง ไม่มีตัวแสดงแทนกระมัง มุขแป๊กก็แป๊กกันสดๆ ผมว่ามีเอกลักษณ์ดี(ไม่เหมือนรีวิวใด ในโลกหล้า) ขอแค่บอกสิ่งที่ควรรู้ให้ครบๆก็พอ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

m and m

11/02/2015 18:47:59
38
ชอบดูคุณแฮมกับคุณแพะรีวิวคู่กันครับ ฮาดี แป็กมั่ง ขำมั่ง ธรรมชาติดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

pam-sun

11/02/2015 19:31:57
1
ผมว่าดีไปคนละอย่างนะคร้าบบ รีวิวในปัจจุบันของเฮียมันดูจริงใจ ดูสดๆ เล่นบ้างอะไรบ้าง แต่ข้อมูลที่ควรรู้ก็ได้ครบ ไม่น่าเบื่อ
อย่างน้อย คลิปเฮียก็ทำให้ผมเกิดกิเลสได้เสมอ
ส่วนถ้าอินเตอร์ก็ดีไปอีกแบบ ดูเป็นมืออาชีพ
ผมก็เลยมองว่า ให้ทำคลิปให้ดูอินเตอร์ แต่ยังคงเอกลักษณ์ความเป็นมันคงแบบบ้านๆไว้บ้าง เพื่อจะได้เพิ่มความน่าเชื่อถือ และให้ความอบอุ่นจริงใจไปพร้อมกัน ^^

ว่าแต่ผมชอบเพลงปิดคลิปเฮียจุงเบยย เสียงร้องดูนุ่ม และอบอุ่น ว่างๆร้องเพลงจีบสาวน่าจะรุ่งนะครัส :p 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

themiumhhh

11/02/2015 21:30:41
1
ผมเองก้ชอบการรีวิวของช่องมั่นคงครับ แต่เรื่องภาพนี่ ถ้าทำให้มันสวยๆ มุมดีๆ แสงเหมาะๆ จะแหล่มฝัดๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

11/02/2015 22:02:17
4,290
555 รีวิวของมั่นคงไม่เปลี่ยนรูปแบบการนำเสนอครับ คือยังคงด้นสดๆ แล้วไปคิดเอาข้างหน้า มันเลยคงบ้าๆบอๆอย่างที่เห็นครับ อีกอย่างมันเป็น Signature ไปแล้ว ถ้าเปลี่ยนวิธีการนำเสนอมีหวังโดนแฟนเก่าด่าเปิงเลยครับ 555

จริงๆ เมื่อหลายปีก่อน ผมเคยคิดจะทำแบบเอาจริง มีสคริปต์ มีบทพูด แต่เอาเข้าจริงมันไม่ใช่ตัวเรา และก็ไม่มันส์ด้วย สู้แบบนี้ไม่ได้

แต่สิ่งที่ผมกำลังเร่งปรับปรุงก็คือ คุุณภาพในด้านภาพและในด้านเสียงครับ อยากให้ภาพคมกริบแบบ HD และอยากให้ซาวด์ทุกอย่างมันถ่ายทอดออกไปสู่หูคนดูวีดีโอได้แบบสมจริงหน่อย นี่ขนาดผมลงทุนพวกไมค์ไวเลสอย่างดีของ sennheiser ไปแล้ว

แต่ทีมงานทุกคนยังใช้เครื่องมือกันไม่คล่อง มั่วเหมือนมวยวัดอยู่เลยครับ ถ้าใครมีพรรคพวกที่ชำนาญเรื่องเครื่องมือ แนะนำมาได้เน้อ มาช่วยแนะนำผม คิดเป็นค่าสอนกันเลยทำนองนั้นครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

11/02/2015 22:06:30
4,290

งั้นขอเอาเพลงต้นฉบับออริจินอลมาให้ฟังกันเลยนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอเสนอเรื่องคลิปวิดิโอรีวิวครับ"