Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Westone 4R อยากทราบว่า หูฟังเสีย ตรวจอาการเบื้องต้นยังไงครับ? มันบอกไม่ถูก

นายริน

10/02/2015 04:59:47
สวัสดีครับ (ขออภัยกระทู้เปล่าเมื่อตะกี๊ด้วยครับ กดผิด ช่วยลบให้ทีนะครับ)

ผมมี Westone 4R ชื้อมาจากร้านมั่นคงนานแล้วล่ะ ไม่รู้กี่ปี แต่น่าจะ 3+ ปี ตอนนี้มันเริ่มมีอาการประหลาด ๆ คือ ข้างซ้ายดับ ๆ เวลาผมขยับหัว เอียงคอ หรือแม้กระทั่งเกาหัว!! ก็ดับเป็นบางครั้ง เวลาฟังเพลงดูหนังเล่นเกม เสียงมันไม่มีอะไรประหลาด ๆ อย่างเสียงแตก หรือเสียงขาดหาย

มีแต่อาการขยับหัว เกาหัว เอียงคอ มันจะดับบ้างเป็นบางครั้ง ผมมีคำถามไม่เข้าใจดังนี้ครับ...

1. Driver มันจะพัง เป็นไปได้มั้ย Driver มันพัง
2. สายมันจะพัง อันนี้ผมว่าน่าสงสัย
3. หรือโปรแกรมมันเสีย ก็ไม่น่าจะใช่นะ? ทุกทีไม่เป็น

Driver พังเนี่ย คงไม่น่าจะเป็นไปได้ใช่มั้ยครับ? เพราะมันน่าจะเป็นจุดที่เสียยากที่สุด?

อยากทราบว่ามันเกิดอะไรขึ้นครับ ตอนนี้ผมสงสัย สาย มากที่สุด น่าจะเป็นที่ สาย เนี่ยแหละ ถ้าผมต้องเปลี่ยนสาย มีค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ? มีสายไหนแนะนำบ้างครับ ราคาไม่แรงกระเป๋าฉีกจะดีมาก ขอเสียงใกล้เคียงของเส้นเดิมได้ก็ดีครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาดู
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

kem

10/02/2015 09:41:08
91
ลองเปลี่ยนสายดูก่อนครับ
อาการคล้ายๆสายเริ่มจะขาดใน
เปลี่ยนสายผมว่าเอาสายสตอคของคัสตอมแบบ 2 pin มาใ่แทนก็ได้
1500-1600 ประมาณนี้ไม่แน่ใจว่าร้านเฮียมีไหม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

planaria

10/02/2015 11:12:55
117
ลองขยับๆ สายดูครับว่าเสียงหายไหม ปัญหาประจำของหูฟังคือสายขาดใน ซึ่งมักจะขาดตรงขั้วต่อหูฟังหรือขั้วต่อแจ๊คหูฟังล่ะครับ

แล้วก็ ไดร์เวอร์ BA เสียง่ายกว่าที่คุณคิดนะครับ ^^"
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Westone 4R อยากทราบว่า หูฟังเสีย ตรวจอาการเบื้องต้นยังไงครับ? มันบอกไม่ถูก"