Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องการเปลี่ยนสาย Hifiman RE-400 ครับ

version4

07/02/2015 18:04:07
0
พอดีเจ้า RE-400 ของผมสายมันขาดในและก็หมดประกันแล้วด้วย เลยคิดว่าจะเปลี่ยนสาย
ตอนนี้กำลังคิดว่าจะลอง spaghetti v.1 อ่ะครับ
อยากสอบถามว่ามันจะเหมาะกับ RE-400 มั้ยครับ
แนวเสียงที่ออกมาจะแตกต่างกับบุคคลิกเดิมของสายของ RE-400 มากมั้ยครับ
และเห็นทางเว็บบอกว่าเสียงร้องจะหนาขึ้น และเสียงแหลมนุ่มขึ้น มันจะทำให้ย่านอื่นดรอปลงด้วยรึเปล่าครับ
แล้วก็อีกเรื่องเรื่องความทนทานอ่ะครับเห็นในเว็บบอกว่าค่อนข้างบอบบาง มันพังง่ายมั้ยอ่ะครับ
ถามเยอะแยะเลย แหะๆ

ขอบคุณมากครับ :)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Fireflies

07/02/2015 20:34:21
เปลี่ยนสายเสียงเปลี่ยนแน่ๆครับผมไม่เคยฟังซะด้วยสิ ส่วนมันพังง่ายจริงๆครับถ้าสายมันดีกว่านี้หน่อยคงจะดีมากๆๆๆๆๆถ้าเป็นผมผมจะซื้อตัวเดิมครับเพราะราคามันไม่ได้แพงมากถ้าเทียบกับความคุ้มค่า ถ้าชอบบุคลิกแบบเดิมๆของมันเพราะเสียงเดิมมันธรรมชาติมากเค้าอัดมายังไงก็ได้ฟังตามนั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

pamalee

08/02/2015 04:49:43
0
spaghetti v.1 สายอาจใหญ่ไปสำหรับตัว body RE400 นะครับ เคยได้ยินมา ไม่มั่นใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Ace of Hearts

08/02/2015 20:17:05
6
RE400 มีปัญหาเรื่องสายจริง ๆ ปีกว่า ๆ เปลือกสายแตก
จะทิ้งก็เสียดาย ผมเลย เปลี่ยนเป็นสายแบบมีไมค์ไว้ใช้ ร้านกระต่าย 400 บาท เสียงฟังเปิด ๆ และแข็งขึ้นนิดนึง เสียความอิ่มกะกลมกล่อมไปหน่อยนึง
เรื่องโม ไม่แน่ใจว่า กะซื้อใหม่ รึหามือสอง อันไหนคุ้มกว่ากันครับ ปกติผมไม่ชอบ โม ชอบเดิม ๆ แค่ซ่อมให้ใช้งานได้ เพราะราคาของใหม่ ไม่แพงมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่องการเปลี่ยนสาย Hifiman RE-400 ครับ"