Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำ amp หรือ dac-amp จับคู่กับ Klipsch R6 หน่อยครับ

xsaber9

06/02/2015 15:32:56
มีงบประมาณ5พันครับ อยากได้ amp หรือ dac-amp พกพาสักตัวมาใช้คู่กับ Klipsch R6

ตัว player เป็น iphone6 ครับ

เน้นฟังเพลงตลาดทั่วๆไป คละแนวครับ

คือตอนนี้รู้สึก stage ของ R6 ไม่ค่อยกว้าง อยากให้มันกว้างกว่านี้อะครับ

แล้วก็เวลาฟังเพลงร๊อคที่เครื่องดนตรีหลายๆอันบรรเลงพร้อมกันกับเสียงร้องแล้ว

เหมือนทุกเสียงมันกลืนๆกันไปหมดเลยครับ ในงบ5พันนี้พอมีตัวได้จับคู่กับ R6 ได้ลงตัวบ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

06/02/2015 18:53:26
1,057
แอมป์ชั่วโมงนี้เเนะนำ Aune B1 เลยครับเป็นแอมป์พกพาคลาส A ที่ให้เสียงเนียน เวทีกว้าง เสียงร้องออกแนวหวานนิดๆ เบสแน่นเก็บตัวใด้เร็ว น่าจะเข้ากับ R6 ใด้ดีเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำ amp หรือ dac-amp จับคู่กับ Klipsch R6 หน่อยครับ"