Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามหน่อยสิครับ ทำยังไงกับคนที่จองของไว้แล้วหายกันบ้างครับ

peng

03/02/2015 22:41:35
0
ถ้าจองแล้วยกเลิกก็กรณีนึงนะครับ แต่จองแล้วถึงวันและเวลานัดแล้วหายไป พอไปเกือบถึงที่นัดแล้วติดต่อได้บอกว่าไม่เอาแล้วน่ะครับ คือเข้าใจว่าต้องทำใจน่ะครับ แต่อยากทราบว่าท่านอื่นๆทำยังไงกันบ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

simseng

04/02/2015 09:15:58
6
แชร์ให้เพื่อนๆทราบครับว่าท่านเจอเหตุการณ์แบบนี้มา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Hsung

04/02/2015 09:26:17
346
เรื่องแบบนี้ ต้องเข้าใจกันครับว่ามันเป็นการจองปากเปล่า โอกาสเปลี่ยนใจสูงเพราะไม่เสียหายอะไร

ป้องกันหรือบรรเทาได้สองทางคือ มีสำรองคิว หรือไม่งั้นก็วางมัดจำครับ

ส่วนใหญ่ผมจะโทรขอคำยืนยันจากคนซื้อก่อน แต่ไม่ได้ซีเรียสถ้าขอยกเลิกเพราะผมว่ามันจะทำให้เครียดไปป่าวๆ

คนนี้ไม่เอา เดี่ยวก็มีคนอื่นเอาอยู่ดี เพียงแต่รอเวลาเท่านั้น อย่างบ้านที่ซื้อ ถ้าได้ก่อนหน้า 1 เดือน ลดไปหลายหมื่น ด้วยนโยบายรัฐ

แต่ต้องมาซื้อทีหลัง เพราะคนขายไม่อยากเสียภาษีธุรกิจเฉพาะ เพราะอยู่ไม่ถึงปี เป็นต้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถามหน่อยสิครับ ทำยังไงกับคนที่จองของไว้แล้วหายกันบ้างครับ"