Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

??? จุกโฟรม กับ จุกยาง ต่างกันยังไงหรอครับ?

TheFaith

03/02/2015 21:16:17
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หูดับ

04/02/2015 00:24:29
มันก็ไม่ได้มีแค่ จุกโฟมกับจุกยางซิลิโคนนะ มันมีเพียบ ที่รู้จักกันดีก็พวก Comply Foam แพงดี, Bi flange, Tri flange, JVC Spiral Dot, Whirlwind tips, DJ... บลาๆๆๆ แม้กระทั่งประหลาดอย่างจุกรูปฟักทองก็มี มันเยอะแยะไปหมด ไว้รอผู้รู้แถวนี้มาตอบแล้วกันนะ คงเขียนได้เป็นหน้าๆ A4 เลยมั้ง

จุกหูฟังนี่ต้องให้ความสำคัญ เพราะว่ามันทำให้เสียงเปลี่ยน การสวมใส่ก็สำคัญมาก หูฟังดีๆกลายเป็นฟังแล้วเสียงแย่ไปเลย ถ้าสอดจุกหูฟังเข้าไปในหูไม่ถูกวิธี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เบิ้ม cec

04/02/2015 09:07:00
15
ผมผสมพันธุ์ จุกไว้ 2 แบบ เดี๋ยวขอเรียบเรียงให้ดีหน่อยจะ post ให้ดูกันครับ อ้อสำหรับ SE 846 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"??? จุกโฟรม กับ จุกยาง ต่างกันยังไงหรอครับ?"