Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำ DAC/AMP พกพาครับ

bossstudy

18/01/2015 13:31:11
0
พอดีได้ไปลองของที่เรือธงแล้วค่อนข้างประทับใจกับเสียงที่ได้จาก Cypherlab piccolo น่ะครับ เลยอบากทราบว่า มี DAC/AMP พกพาตัวไหนอีกบ้างครับที่ให้แบ็คกราวน์ได้สงัดมากคล้ายๆ กับตัวนี้บ้างครับหรือลักษณะเสียงประมาณนี้บ้างครับ

ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้านะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

18/01/2015 14:27:51
ส่วนมากแต่ละค่ายนั้นก็จะมีปรัชญาในการจูนเสียงที่เเตกต่างกันครับ โดยเฉพาะ Cypherlab piccolo ที่ออกแบบเสียงมาใด้เเตกต่างจากตัวอื่นอยู่พอสมควรเลยครับ ทั้งแ็คกราวด์ที่นิ่งสงัดมากๆ และโทนเสียงที่เป็นกลาง ปรุงเเต่งน้อย และให้เสียงที่ลงตัว

ซึ่งถ้าเป็นค่ายอื่นก็จะให้เสียงที่เเตกต่างกันออกไปอีกทีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

bossstudy

18/01/2015 17:56:19
0
ขอบคุณมากครับคุณหลุยส์ ผมอยากมีตัวมาเทียบเพื่อประกอบการตัดสินใจอีกสักหน่อยน่ะครับ เพราะวันนั้นเป็นครั้งแรกที่ผมได้ลองมาฟัง DAC/AMP แบบฟังลักษณธเสียงน่ะครับ เลยค่อนข้างเคว้ง อีกทั้งยังไม่ค่อยรู้เรื่องค่ายด้วยน่ะครับ เลยคิดว่าไปฟังให้รู้เลยดีกว่า แต่มันก็กว้างไปอยู่ดีสำหรับคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่อย่างผมน่ะครับ ใครมีความเห็นอย่างไรก็เชิญได้นะครับ ผมประสบการณ์น้อยครับ เลยอยากได้ข้อมูลไปลองพิจารณาดูน่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำ DAC/AMP พกพาครับ"