Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่อง iBasso D-Zero หน่อยครับ

Norwichz12

17/01/2015 15:35:48
0
ตอนนี้ใช้หูฟังของ Klipse R6i กับ AKG Q460 อยู่ครับ

สนใจอยากมี dac-amp ดีๆคุ้มๆสักตัวในงบเบาๆ แนวเสียงที่ฟังก็ชอบแบบ เสียงร้องชัด soundstageกว้างๆ ชิ้นดนตรีแยกกันชัดเจน อะครับ
เลยมาเจอ review ของ iBasso D-Zero ครับ
เลยสนใจตัวนี้ กะจะเอามาใช้กับ notebook แล้วก็ iphone ครับ

อยากรู้ว่ามันต่างจากต่อสายฟังตรงปกติมากมั้ยครับ?

แล้วหูฟังของผมดีพอที่จะใช้ amp หรือเปล่าครับ (เข้าใจว่า dac-amp พวกนี้น่าจะเหมาะกับพวกหูฟังดีๆแพงๆมากกว่า)
เพราะกลัวว่าซื้อมาแล้วใช้กับหูฟังผม 2ตัวด้านบนแล้วจะไม่คุ้มอะครับ

ปล ถ้าในงบเท่าตัวนี้ มี dac-amp ตัวไหนแนะนำอีกบ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Norwichz12

17/01/2015 15:59:56
0
*edit : เป็นตัว Mk.II นะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่อง iBasso D-Zero หน่อยครับ"