Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเรื่องการ mod ostry kc06

Timmy

22/12/2014 17:09:36
พอดีมีหูฟังตัวนี้อยู่ครับ แล้วไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร เลยอยากจะเอามา mod ดูเล่นๆ ลองหาข้อมูลดูไม่ค่อยมีใครลงไว้เท่าไร อยากถามเพื่อนๆว่าใครเคยเอาหูฟังตัวนี้ไป mod ยังไงกันบ้างครับ ทำแล้วเป็นยังไง ช่วยแชร์ให้ฟังด้วยครับ ผมว่าจะลองไปเปลี่ยน jack Viablue คุณภาพเสียงเปลี่ยนไปอย่างไรบ้างครับ

แล้วตัว kc06a ที่บอกว่าเสียงเบสเยอะขึ้น มันกลบเสียงกลางแบบ Sound magic E10 ไหมครับ (ส่วนตัวผมไม่ชอบ ผมว่าเสียงร้องมันถอยหลังไปหน่อย) คุ้มไหมถ้าจะขายตัวนี้ไปซื้อตัว kc06a ส่วนตัวชอบเพลงแบบวง band เช่น crescendo, ETC, Jetset'er ครับ

ขอบคุณครับ สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้านะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

paopy2iiam

22/12/2014 17:50:10
2
เคยคิดจะเอา KC06A Mod หัวOyaideครับ
แต่ล้มเลิกไป ค่าหัว ค่าโม ไม่คุ้มครับ ขายก็ราคาตกประกันไม่มี
เพราะ Ostry เสียงดีอยู่แล้ว
แนะนำให้ขายทิ้งดีกว่าครัย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เหน่งบา

22/12/2014 18:22:06
1,866
อาจตอบไม่ตรงประเด็นกับที่เจ้าของกระทู้ถามนะครับ แค่บอกความเห็นส่วนตัว

06A ฟังตัวเดโมที่เรือธง เทียบกับ06 ทุ้มเยอะขึ้นแน่ แต่ กินมาถึงย่านกลางต่ำด้วย ถ้าจะมีหูฟังตัวเดียว ผมคงเลือก06 แต่สรุปผมซื้อ06A เพราะต้องการทุ้ม(อันนี้เหตุผลหลักเลย) กับอีกสองประเด็น คือ มันเป็นหูฟังตัวหนึ่งในหลายตัวในกรุ ซึ่งผมสามารถฟังจุดที่เจ้า06Aทำได้ไม่ดี กับหูฟังตัวอื่น และ ผมคิดว่าพอจะทำให้มันต่างจากตัวเดโมได้นิดหน่อย..

E10 ตัวปกติไม่เคยฟังครับ เคยมีโอกาสลองแต่E10 mod Chim ซึ่งผมว่ามันไม่มีจุดด้อยย่านเสียงกลาง แต่เสียงคนละสไตล์กับOstryครับ

ถ้าค่าโม ค่าหัวมันเยอะนัก ขายแล้วข้ามไปลองฟัง Zero 510ดีไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Ranko

22/12/2014 20:49:33
เคย mod หัว Ranko ครับ การเเยกแยะเครื่องดนตรีดีขึ้นครับ เสียงย่านต่ำทำได้ดีกว่าเดิม สำหรับผมมันดีขึ้นกว่าเดิมพอสมควรครับ หัว Ranko ไม่แพงครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

timmy

22/12/2014 21:48:57
ขอบคุณครับ น่าลองเปลี่ยนหัวแจ็คดูเหมือนกันครับ
หยิกหู 0
"ถามเรื่องการ mod ostry kc06"