Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

บอย

04/12/2014 18:10:36
คือผมพื่งอยากหัดเลยampหูฟังอะครับมีของแนะนำสำหรับคนเริ่มต้นเล่นไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เหน่งบา

04/12/2014 18:18:12
1,866
บอกความต้องการมาก่อนครับ รสนิยม เพลงที่ชอบ งบประมาณ การใช้งาน ประเภทของหูฟังที่จะซื้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Sunnyshiny

04/12/2014 18:32:45
ผมสนใจเหมือนกันครับอยากลองเล่นเเอมป์ครับฟัง รอ้ค ป้อป เเล้วก็พวกเพลงร้องครับ งบ3000ครับตอนนี้ใช้ ms1e dx210 กับ se125iครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

yamano

04/12/2014 20:55:21
ผมก็พึ่งมาเล่น headphone amp (หมายถึง Amp พกพาได้ ไม่รู้แปลถูกเป๋า)

ได้5รุ่นเอง เท่าที่สังเกตุ การจะต่อแอมหรือไม่ ต้องดูที่หูฟังเป็นหลักครับ

ถ้าหูฟังต้องการกำลังขับที่มากกว่าปกติเราถึงจะหาแอมที่ให้กำลังขับพอๆกันมาต่อ

แต่ถ้าหูฟังบางตัว เสียงออกมาครบๆแล้ว เราไม่จำเป็นต้องหาแอมมาต่อเพิ่มก็ได้ครับ

หรือบางหูฟังต่อแอมไปแล้วเสียงแย่กว่าไม่ต่อก็มีครับ

แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าควรต่อแอมหรือไม่???? ฟังจ้าาาลองฟังด้วยหูตัวเอง กับชุดที่มีอยู่

แอมที่เป็นชุดเริ่มต้นราคาไม่แพง เด่นๆ ก็มีตระกลู fiio ที่ให้แนวเสียง แรงปะทะแรง เบา
หนัก รายละเอียดมีให้ตามราคามากน้อยครับ. เช่น fiio e11k ราคาไม่เกิน 2000บาท
ก็จะให้เบสหนักแน่น แรงปะทะดี. แต่รายละเอียดก็น้อยหน่อย
ราคาสูงขึ้นก็จะให้รายละเอียดที่ดีขึ้นตามครับ

ถ้า3-4000 บาทก็จะมี ibasso D zero mkii ให้รายละเอียดดีมาก. แต่เบสน้อยหน่อย
กลางแหลมเสียงร้องพอดีๆ ไม่มากน้อยจนเกิน คือไม่หวานมาก แต่ก็ไม่ถึงกับสากดิบ

ถ้า5000-10000บาทเพียบเลยตัวเลือก. หมื่นถึงสองหมื่นก็จะดีมากหน่อย สามารถขับหูฟังfz
รุ่นใหญ่แพงๆได้ครับ ก็ประมาณนี้

อย่าเชื่อคำโฆษณาหรือบอกต่อๆกันมากครับ เน้นการลองด้วยหูเราดีที่สุด
สิบปากว่า ไม่เท่าเอาหูเรา)ไปฟังเองจ้าาาาาา
หยิกหู 0
"ช่วยแนะนำทีครับ"