Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ธันวานี้ผมซื้อหูฟังแล้ว ยังเลือกไม่ถูกเลยครับ ทำไงดี

leo

28/11/2014 20:33:33
ตอนนี้ก้อดูๆshure se425 แต่ไม่เข้าใจครับว่าตัวที่ลองในแต่ละที่เสียงต่างกันจริงๆครับ บางตัวเสียงคนร้องออกขุ่นๆ แต่บางตัวเสียงก้อใสมากๆ
ขอคนที่ใช้ตัวนี้กน่อยครับว่าจริงๆเสียงคนร้องมันเป็นยังไงกันแน่ครับ แล้วเสียงคนร้องถ้าเทียบกะ530ตัวไหนใสกว่าครับ
//ช่วงนี้อาจจะถามมากหน่อยนะครับ อย่าพึ่งรำคาญนะครับ เลือกหูฟัง8000-9000ต้องถามเยอะหน่อยน่ะครับ คิดมาก
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

28/11/2014 23:28:32
1,057
เสียงร้องยังคงเป็นรอง 530 อยู่ครับ เเต่เวทีเสียงและบาลานซ์โดยรวมนั้น 425 ทำได้ดีกว่าครับ
อย่างที่ได้เเจ้งไว้ที่คราวที่เเล้วครับว่าจุกยางหรือจุกโฟมมีผลต่อเสียงโดยตรงครับ

จุกยางจะให้เสียงที่ สดกว่า เคลียร์กว่า และเบสจะกระเเทกกระทั้นกว่า
ส่วนจุกโฟม จะให้เสียงที่อิ่มกว่า หนากว่า และเเหลมจัดน้อยกว่าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ธันวานี้ผมซื้อหูฟังแล้ว ยังเลือกไม่ถูกเลยครับ ทำไงดี"