Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำ soundbar ทีครับ

yingpram

19/11/2014 10:31:04
0
ผมกำลังมองหา soundbar งบราวๆ 15000-25000 บวก ลบ นิดหน่อยตามความคุ้มค่า
แต่ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เลยครับ เลยอยากรบกวนช่วยแนะนำผมที...

ตอนนี้มองๆ yamaha เห็นว่ามีระบบ DSP เพราะอยากได้ยินเสียงรอบทิศทาง

(ชุดโฮมเทียเตอร์ ขอเป็นทางเลือกสุดท้ายจริงๆ ครับ เพราะไม่สะดวกเดินสายเลย T T)

ขอบคุณทุกท่านล้วงหน้านะค้าบบบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

BlackPhoenix

19/11/2014 11:14:43
71
ผมใช้ yamaha yas-201 อยู่ครับ โดยรวมน่าพอใจมาก การเชื่อมต่อผ่านสายออพติก ได้ 2 ช่อง รองรับระบบเสียง 5.1 (คนขายบอกว่ารองรับถึง 7.1) เทคโนโลยีต่างๆ ของยามาฮ่ายัดมาให้เต็มครับ มี wireless active subwoofer ให้ด้วย ถือว่าคุ้มค่าราคาสองหมื่น รู้สึกว่ารุ่นนี้ที่ power buy มีโปรลดด้วย ผมก็ซื้อราคาโปร น่าจะเหลือหมืนต้นๆ (จำไม่ได้แล้ว)

http://th.yamaha.com/th/products/audio-visual/hometheater-systems/front-virtual-surround-systems/yas-201_black_l/?mode=model
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Doglover

19/11/2014 12:57:15
5
แนะนำ นอกกรอบหน่อยนะครับ ลองดู ลำโพงคู่ของ Q Acoustics BT3

http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=158453

น่าจะพอตอบโจทย์ ได้หลายอย่าง ส่วนตัวก็ใช้ yamaha yas-201 พอใจระดับหนึ่งแต่ต้องเพิ่ม ซับนะครับ กรณีเอาไปดูหนัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

kmryu

19/11/2014 13:23:06
4
yas-201 มีซับให้แล้วนี่ครับ

ส่วนตัวผมซื้อตัว ysp4300 มาใช้ครับ เสียงดีจริงๆน่ะแหละครับ
ทำให้ตอนนี้เกิดปัญหาใหม่ดูหนังตอนกลางคืนเปิดดังมากไม่ได้มันกระหึ่มดีจริงๆ
ใช้โหมดtargetก็ฟังไม่ค่อยได้อารมณ์เท่าไหร่เลยครับ
อ้อ ส่วนเรื่องระบบเสียง dsp เท่าที่ผมลองฟังจะมีข้อเสียตรงที่เสียงจากด้านหลังจะไม่ค่อยเห็นผลนะครับ แต่ด้านหน้ากับข้าง โอเคเลยครับเปิดใหม่ต้องหันไปมองตามทิศทางเสียงเลย เพราะเพิ่งได้ใช้แบบนี้เป็นครั้งแรก ไม่รู้ว่าห้องผมมีส่วนทำให้เสียงข้างหลังไม่มาหรือเปล่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

yingpram

19/11/2014 13:33:48
0
ขอบคุณทุกท่านมากๆ เลยครับ

ตัว Q Acoustics BT3 ผมไปลองอ่านรีวิว ก็น่าสนใจเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าเรื่องมิติเสียงตอนดูหนังจะเป็นไงบ้าง เพราะผมกะจะใช้ดูหนังเป็นหลัก ใช้ฟังเพลงบ้างเป็นครั้งคราว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำ soundbar ทีครับ"