Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เลือกซาวด์สเตจ มิติ ฮาร์โมนิค หูใหนดี

Peanut

09/11/2014 18:57:57
ชนกันให้ทีครับ
1.) Bose in-Ear II
2.) YUIN PK1
3.) และ 4.) Hifiman RE-262 และ RE-400
อุปกรณ์ที่ใช้อยู่ iPhone 3GS iBasso D-Zero ALO Green line dock
แนวฟัง audiophile pop Jazz vocal fusion
หูอื่นใช้อยู่แล้ว Sennheiser CX300II Marshall monitor black
อยากได้ที่ sound stage มีความกว้าง มีมิติเสียงที่ฟังแยกแยะได้ดีกว่าตัวอื่นๆใน 4 ตัว
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

09/11/2014 20:52:30
4,290
ถ้าฟัง audiophile เป็นหลักแล้ว ให้เลือก Hifiman RE400 ไปครับ เพราะให้เสียงที่ตอบสนองความถี่ทุกย่านเที่ยงตรงกว่า ไม่เติมสีสันจนเกินไป ฟังแรกๆเหมือนจะจืดชืด แต่ขอให้ใช้เวลาเบิร์นอีกพักเดียวจะติดใจครับ เพลง audiophile ควรเลือกหูฟังที่ให้รายละเอียดมากๆ โดยไม่แต่งทุ้มแหลมครับ Yuin PK1 ก็ถือว่าดีมากอีกเช่นกันแล้วครับ ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เลือกซาวด์สเตจ มิติ ฮาร์โมนิค หูใหนดี"