Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนแนะนำ Full size(Overear) ในงบ 3000+500 บาท ให้ทีครับ

Valentine

08/11/2014 12:05:29
6
เนื่องจากช่วงนี้ลูกพี่ผมเครียดอย่างรุนแรงเกิดความรู้สึกว่าต้องผ่อนคลายด้วยการฟังเพลง เลยอยากมีหูฟัง Full size แบบ Overear สักตัวเพื่อใช้ในการฟังเพลง โดยการใช้งนหลักคือต่อฟังกับคอมพิวเตอร์ แนวเพลงเน้นโปร่ง ใส ฟังสบาย ไม่เน้นเบสครับ ด้วยการที่ไม่ได้ต้องการเข้าวงการมาม่าอย่างเต็มตัว เลยตั้งงบไว้เบาๆที่ 3000+500 บาท ไม่เกินนี้ จึงอยากขอคำแนะนำด้วยครับว่าพอจะมีหูฟังตัวไหนที่เข้าข่ายบ้าง โดยตัวที่ผมเล็งๆไว้มี 2 รุ่นครับคือ

1. SHURE SRH440
2. SENNHEISER HD449

2 ตัวนี้ตัวไหนตอบโจทย์ได้ตรงประเด็นมากกว่ากันครับ แล้วที่ร้านเฮียที่สาขางามวงศ์วานมีของไหมครับ ขอบคุณมากๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

08/11/2014 17:06:20
ถ้าเรื่องเเนวเสียง SRH440 จะให้เเนวเสียงที่ตรงกับโจทย์มากกว่าครับ เพราะว่าให้ซาวด์ที่สะอาด เสียงร้องใสเคลียร์ และด้วยน้ำหนักที่ไม่มากเท่าไหร่จึงทำให้ใส่ฟังเพลงได้นานๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"รบกวนแนะนำ Full size(Overear) ในงบ 3000+500 บาท ให้ทีครับ"