Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำหู Bluetooth หน่อยครับ ในงบ ไม่เกิน 6000 ครับ

badboy

04/11/2014 20:39:43
ช่วยแนะนำหู Bluetooth หน่อยครับ ในงบ ไม่เกิน 6000 ครับ

โดยส่วนตัวผมใช้ Grado SR80i อยุ่ซื้อมานานมากๆแล้วครับ สายขาดไป 1 ครั้งซ่อมไปแล้ว ตอนนี้ฟองน้ำไม่เหลือแล้วก็สั่งใน ebay มาเปลี่ยน

พอดีได้หูฟัง headset bluetooth ของ rapoo มาเออรู้สึกสบายดีมาก ชอบ เพราะไม่ต้องมีสาย เดินไปไหน มาไหน กลิ้งไปมาสะดวก ( แต่เสียงตัวนี้ห่วย )

เลยอยากจะได้หูฟัง Bluetooth ที่จะมาแทน Grado ตัวเก่าครับ โดยส่วนตัว ฟังเพลงได้ทุกแนวครับไม่เจาะจงอะไรเป็นพิเศษ แต่ พวก audiopile คงไม่ได้ฟังครับ

สนใจ Sony MDR10BT กับ Sony MDR ZX750 อยุ่ครับ ราคามันอยุ่ในงบ พอดี ไม่ทราบสองตัวนี้ให้เสียงแบบไหนครับ เพราะคงไม่มีโอกาสได้ไปฟังตัวเป็นๆครับ คงจะสั่งจากหน้าเว็บแทน

เคยฟังตัว MDR1 มาจากพี่ที่ office ก็ชอบครับ หวาน เบา สบายฟังแล้วเคลิ้มจิงๆ แต่ไม่ชอบที่มีสาย ตัว บูทูดก็เกินงบไปเยอะครับ

กราบขอบคุณที่ชี้แนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

boomer1983

04/11/2014 22:02:20
0
แนะนำ MDR-XB950BT ครับผมก็เพิ่งสั่งไปยังไม่เคยลองเหมือนกันเห็นว่ามาใหม่ 555+ ส่วนตัวเคยใช้ตัว MDR-1RBT ยอมรับว่าเสียงหวานจริง แต่ใส่แล้วหูผมมันเข้าไปชนด้านในฟังนานๆแล้วเจ็บครับ เลยขายทิ้งไปละตอนนี้เลยสั่งตัวนี้มาลองดู แต่ซีรี่นี้น่าจะเบสนำแต่มันปรับที่เครื่องเล่นได้เลยไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำหู Bluetooth หน่อยครับ ในงบ ไม่เกิน 6000 ครับ"