Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเปรียบเทียบหูฟัง2ตัวนี้หน่อยครับ

korneedarkzx1

01/11/2014 22:00:17
0
1.Sennheiser HD700
2.Sony MDR-Z7 +สายKIMBER KABLE รุ่น MUC-B30UM1

DAP ผม ZX1 แอมป์กำลังเล็ง PHA-3ครับ กะซื้อพร้อมหูฟัง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

01/11/2014 22:37:49
4,290
ถ้าสองตัวนี้ ผมใช้เวลาฟังไม่นานนัก ตัว HD700 จะเป็นหูฟังที่ไม่ dark เกินไปจาก sennheiser ครับ แนวเพลงที่ฟังถือว่า overall แต่อาจจะไม่ใช่หูฟังที่เน้นบีทหรือจังหวะกระแทกกระทั้น แต่ฟังเพลงทั่วไปได้ดีมากเช่นกัน กลางแหลมครบถ้วน ขับไม่ยาก

แต่กับ Z7 ผมว่ามันเป็นหูฟัง Sony ที่หลุดจากแนวเดิมขึ้นมาอีกนิด เบสอิ่ม กลางหนา แรงปะทะดี ฟังเพลงจังหวะมันส์ๆได้ดีกว่า วัสดุอุปกรณ์เยี่ยมไม่แพ้กัน แต่ผมยังไม่ได้ฟังกับสาย Kimber แต่จากที่ฟังไปนิดหน่อย ผมว่า Z7 น่าจะเป็น Fullsize ที่ให้เสียงดีที่สุดในรอบ 10 ปีของ Sony ครับ ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยเปรียบเทียบหูฟัง2ตัวนี้หน่อยครับ"