Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สงสัยเรื่องหูฟัง Full Size แบบ Open กับเสียงรบกวน

kanpot2002

13/10/2014 18:56:16
0
อยากรู้ว่า ที่เค้าบอกว่าเสียงมันจะลอดออกไปรบกวนคนอื่นเนี่ย มันขนาดไหนกัน ถ้าผมเอาไปฟังในที่ทำงาน หรือฟังบน BTS, MRT นี่มันจะขนาดไหนครับ จะรบกวนเพื่อนที่นั่งห่างไปซัก 1-2 เมตรไหมครับ

เพลงที่ฟังก็จะเป็นแนว Pop Acoustic Classic ครับ คงไม่ได้เน้นเปิดดังอยู่แล้ว

รุ่นที่ดูไว้ก็จะเป็น AD900X กับ HD598 ครับ ถ้าเกิดเอาออกไปข้างนอกแล้วมันรบกวนชาวบ้านมาก มีรุ่นไหนที่ใกล้เคียงแต่เป็น Close ครับ?

ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

AD900x

13/10/2014 19:29:44
จากคนใช้งานจริง ผมใช้AD900xอยู่บอกเลยว่าโคตรเหมาะกับเพลงคลาสสิค เลยครับ แต่พวกเพลงที่เน้นเสียงร้องยังไม่โดนครับมันคมเกินไปฟังแล้วไม่ชอบเท่าไร ส่วนเรื่องที่ว่าลอดออกไปมากมั้ยถ้าฟังในที่สาธารณะคนอื่นเค้าไม่ได้ยินด้วยหรอกครับมันไม่ได้ลอดดังอย่างที่คิด แต่ปัญหาคือสายมันโคตรยาวและตัวหูฟังก็โคตรใหญ่ ถ้านอกเหนือจากที่ทำงานกับบ้านผมไม่กล้าควักขึ้นมาฟังหรอกครับ a900xหูปิดฟังคลาสสิกก้ดีเหมือนกันแต่ผมไม่เอาอะชอบแบบเปิดเสียงดีกว่าเยอะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

kanpot2002

13/10/2014 20:06:07
0
ขอบคุณมากครับ

ไปลองฟังแล้วชอบ AD900X กับเพลงคลาสสิคมากกกกกๆๆๆๆเหมือนกัน แต่เสียดายที่ฟัง Pop ร้องทั่วไปไม่ชอบเท่าไหร่ แต่ก็ตัดใจไม่ลงเพราะความสุดยอดกับเพลงคลาสสิคมันนี่ล่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Inthesky

13/10/2014 22:06:45
0
ที่ว่าเสียงลอดออกไปรบกวนคนอื่นนี่จริงครับ โดยเฉพาะตอนอยู่ในที่เงียบๆ

บางครั้งผมเปิดทิ้งไว้บนที่แขวน สามารถได้ยินเสียงเพลงได้หมดทุกชิ้น ในระยะห่าง 2-3 เมตรสบายๆ

ถ้าใช้ตาม BTS, MRT เสียงลอดออกไม่น่าจะรบกวนใครมาก เพราะเสียงอื่นๆ ในรถไฟฟ้ามันมีอยู่แล้ว แต่เสียงภายนอกจากรอบตัวเรามันก็สามารถลอดเข้ามาได้เช่นกัน

ผมว่าหูเปิดเหมาะสำหรับฟังคนเดียวในที่เงียบๆ มากกว่าครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สงสัยเรื่องหูฟัง Full Size แบบ Open กับเสียงรบกวน"