Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Philips Fidelio X1 กับชุดตั้งบ้าน

WoW

13/10/2014 15:53:09
เพื่อนๆพี่ๆที่ใช้ Philips Fidelio X1 กับชุดตั้งบ้าน
ใช้แอมป์ สาย RCA, สายหูฟัง และ DAC อะไรกับบ้าง
อยากได้เป็น idea ก่อนจะ upgrade ระบบครับ

ตอนนี้ใช้ X1 + Audioquest BigSur + Meridian Explorer + Furutech GT2 อยู่ครับ
เล็งๆ Burson อยู่ ทั้ง Soliost และ Soliost SL
แล้วก็อยากจะ up สายจาก BigSur ไปเป็น Sydney

เพื่อนๆพี่ๆที่ใช้ หรือเคยใช้ X1 ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

13/10/2014 17:19:48
1,057
จริงๆชุดที่ใช้อยู่นี่ก็จัดว่าดีมากๆเลยครับ สำหรับจับคู่กับ X1

ถ้ายังชอบเสียงสใตล์ Audioquest ก็สามารถขยับป็นสายรุ่นใหญ่ขึ้นได้ครับ

ส่วน DAC ยังใช้ explorer ได้อยู่ครับ เเต่ใช้เป็น line out ต่อแอมป์เเยกจะช่วยเรื่องมิติเเละรายละเอียดได้อีกพอสมควรเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หาสายอัพหูครับ

13/10/2014 17:27:19
ถามคำถามเดียวกันเลยครับ ผมกำลังจะอัพสายหู้ฟังเลยอยากรู้เหมื่อนกันว่า มันต่างจากเดิมเยอะไหม BigSur ต่างจาก Golden Gate เยอะไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

WoW

13/10/2014 18:05:38
#คุณหลุยส์
ขอบคุณครับ
กะว่าคงใช้ Meridian Explorer เป็น DAC ไปก่อนเหมือนกัน
ในเบื้องต้น Upgrade แอมป์ กับสาย ก่อน
ว่าแต่คุณหลุยส์มีแอมป์แนะนำไหมครับ ? Soloist ? Soloist SL ?

#คุณหาสายอัพหูครับ
BigSur กับ Golden Gate แนวเสียงเดียวกันเลย
แต่ BigSur เสียงดีกว่าแบบไม่ต้องเพ่งครับ
ความคมชัด รายละเอียด เวทีเสียง ความสงัดของพื้นหลัง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หาสายอัพหูครับ

13/10/2014 18:27:58
ขอบคุณมากเลยครับ คุณ WoW ผมก็คิดเหมือนกันว่าจะข้ามไป Sydney เลยดีไหม เพราะราคาต่างกันร่วม เท่าตัวได้ กลัวเสียงไม่ต่างมาก จะหาลองก็ไม่รู้จะไปลองได้ที่ร้านไหนบ้างครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

overmindz

13/10/2014 19:18:30
0
ว่าจะปล่อย Brimar Audio Rectangular OCC สาย copper
ดีไม่ดีไปลองฟังได้ที่ร้านคุณเจ็ทครับ
เพิ่งซื้อได้ไม่นาน ประกันยาว
ติดต่อมาทางเมล์ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Philips Fidelio X1 กับชุดตั้งบ้าน"